Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA ยอมรับชิปมีปัญหาจำนวนมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NVIDIA ยอมรับชิปมีปัญหาจำนวนมาก

NVIDIA ยอมรับชิปมีปัญหาจำนวนมาก

NVIDIA ออกแถลงข่าวในวันนี้ยอมรับว่ามีสินค้าจำนวนมาก “อย่างมีนัยสำคัญ” ที่ส่งมอบให้ลูกค้าไปแล้วนั้น ทำงาน “ล้มเหลวบ่อยกว่าอัตราปรกติ” โดยขณะนี้ยังไม่มีรายละเอียดว่าชิปตัวใดบ้างที่พบกับปัญหานี้ และอาการของมันคืออะไร แต่ในเบื้องต้นทาง NVIDIA ได้ส่งมอบไดร์เวอร์ตัวใหม่ที่จะทำให้พัดลมทำงานเร็วกว่าเดิมเพื่อช่วยลดอุ ณภูมิของเครื่องลงให้กับผู้ผลิตการ์ดแล้ว

NVIDIA เตรียมเงินสำหรับการแก้ปัญหานี้ตั้งแต่การซ่อมไปจนถึงการเปลี่ยนสินค้าใหม่ เป็นเงิน 150 ถึง 200 ล้านดอลลาร์ ส่งผลให้หุ้นของ NVIDIA ร่วงลงทันทีร้อยละ 24 ไปอยู่ที่ 13.56 ดอลลาร์ต่อหุ้น

ถ้าใครใช้การ์ด NVIDIA อาจจะต้องตามข่าวนี้ดีๆ ครับ เผื่อจะได้การ์ดใหม่มาเล่น

credit:http://diy.alinkcorp.com/all_news/ne....asp?no_n=1156

s7s7

Comment

ข่าวเก่าแถม ชิพที่ว่านี้คือนี้ คือชิพบนNotebook เท่านั้น คนเขียนข่าวที่มาก็ไม่บอกแถมเหมาร่วมอีกต่างหาก แจ่มจริงๆ

Comment

^
        ^
        ^
        ฮา 555+

Comment

เอิ๊กๆๆๆ

Comment

NVIDIA says "significant quantities" of laptop GPUs are defective, stock tumbles
            โน้ตบุ้คนะเอ้อ

Comment

ขอบคุณครับ ^^"

Comment

รู้สึกจะเป็นชิป GeForce GO 7200 นะ เพื่อนผมใช้โน้ตบุคที่มีการ์ดนี้เสีย ซวยโคตรดีที่อยู่ในประกัน ไม่อยู่จะเสียประมาณ 14000 เปลี่ยนทั้งบอร์ด โนน้ตบุค ยี่ห้อ เอช...

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ข่าวเก่าไม่เก่าไม่รู้ แต่ผมเพิ่งรู้นี่แหละครับ = ='

ขอบคุณมากเน่อ

Comment

เพิ่งจะได้รู้เช่น NB HP GF8400M ใช้อยู่ไม่รู้ติดด้วยหรือเปล่า

Comment

Originally posted by vieriesizo View Post
                        รู้สึกจะเป็นชิป GeForce GO 7200 นะ เพื่อนผมใช้โน้ตบุคที่มีการ์ดนี้เสีย ซวยโคตรดีที่อยู่ในประกัน ไม่อยู่จะเสียประมาณ 14000 เปลี่ยนทั้งบอร์ด โนน้ตบุค ยี่ห้อ เอช...
                        เอชซัส หรือ เอชคิว ครับ ผมกลุ้มใจเดาไม่ถูก
                        Last edited by estrellas; 29 Jul 2008, 00:15:18.

Comment

อิอิ กิ้วววว

Comment

Originally posted by vieriesizo View Post
                            แถมเอชพี อีกอันครับ

Comment

ของผมไหม้ไปแล้วเหมือนกันครับ

Comment

Working...
                              X