เปลี่ยนเมนูOffice 2003 ให้เป็นภาษาเกาหลี ขอตัวเซ็ทอัพหน่อยครับ..
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: เปลี่ยนเมนูOffice 2003 ให้เป็นภาษาเกาหลี ขอตัวเซ็ทอัพหน่อยครับ..

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

Default เปลี่ยนเมนูOffice 2003 ให้เป็นภาษาเกาหลี ขอตัวเซ็ทอัพหน่อยครับ..

พอดีผมมีต้องทำเครื่องให้คนเกาหลีใช้ ทำเมนูภาษาเกาหลีสำหรับวินโดว์XP ได้แล้ว.. ติดอยู่ที่โปรแกรม Office2003 ที่ผมทำได้แค่เปลี่ยนสลับเป็น อังกฤษ~ไทย ใครมีตัวเซ็ทอัพให้เมนูเป็นภาษาเกาหลีได้ ขอลงให้ทีครับ.. ขอบคุณมากครับ..

Control Panel >
    Regional and Language Options >
    Languages >
    Details >
    Add >
    เลือก โคเรีย

OverclockZone Member zild's Avatar
    ในร่างมนุษย์คนหนึ่ง

คงต้องไป download ตัว MUI (Multiple User Interface หรือเปล่าหว่า อิๆ)ภาษาเกาหลีมาลงเพิ่มครับหาได้ที่เวปไมโครซอฟต์

แล้วมันจะมีเพิ่มส่วน เมนูที่เป็นภาษานั้นๆ ครับ
    โดยจะมี config เพิ่มในส่วน
    microsoft office->office tools->Office language setting
    จะมีหัวข้อเพิ่มให้เปลี่ยน ui เป็นภาษานั้นๆครับ

ปล.ผมเองก็ยังทำไม่ได้ ฮือ ๆ กะลงภาษาไทย แต่ว่าวันบอกคนละเวอร์ชั่นไม่อนุญาติให้อับเดต

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

Quote Originally Posted by GIGGS_69 View Post
    Control Panel >
    Regional and Language Options >
    Languages >
    Details >
    Add >
    เลือก โคเรีย
    มันเป็นในส่วนของโปรแกรม office นะครับ ไม่ใช่ส่วนของวินโดว์ ถ้ามีขอรบกวนหน่อยนะครับ.. ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by zild View Post
    คงต้องไป download ตัว MUI (Multiple User Interface หรือเปล่าหว่า อิๆ)ภาษาเกาหลีมาลงเพิ่มครับหาได้ที่เวปไมโครซอฟต์

แล้วมันจะมีเพิ่มส่วน เมนูที่เป็นภาษานั้นๆ ครับ
    โดยจะมี config เพิ่มในส่วน
    microsoft office->office tools->Office language setting
    จะมีหัวข้อเพิ่มให้เปลี่ยน ui เป็นภาษานั้นๆครับ

ปล.ผมเองก็ยังทำไม่ได้ ฮือ ๆ กะลงภาษาไทย แต่ว่าวันบอกคนละเวอร์ชั่นไม่อนุญาติให้อับเดต
    ใช่แล้วครับ.. ผมเคยหาแต่ไม่เจอครับ..
    บ้านอยู่ไหนอะครับ.. ถ้าอยู่ กทม. ถ้าได้ไปเดินพันทิพช่วงนี้ ช่วยหาให้ผมทีอาจจะมีหลายภาษาในแผ่นแต่เน้นหลักเป็นภาษาเกาหลีนะครับ.. แล้วอัพไว้ให้ผมที แล้วก็บอกเลขที่บัญชีธนาคารผมจะค่อยโอนตังไปให้ครับ.. ถ้าสะดวกนะครับ..
    Last edited by hornetpc719; 4 Jan 2007 at 14:15:39.

OverclockZone Member zild's Avatar
    ในร่างมนุษย์คนหนึ่ง

Quote Originally Posted by hornetpc719 View Post
    ใช่แล้วครับ.. ผมเคยหาแต่ไม่เจอครับ..
    บ้านอยู่ไหนอะครับ.. ถ้าอยู่ กทม. ถ้าได้ไปเดินพันทิพช่วงนี้ ช่วยหาให้ผมทีอาจจะมีหลายภาษาในแผ่นแต่เน้นหลักเป็นภาษาเกาหลีนะครับ.. แล้วอัพไว้ให้ผมที แล้วก็บอกเลขที่บัญชีธนาคารผมจะค่อยโอนตังไปให้ครับ.. ถ้าสะดวกนะครับ..
    เหอะๆ โทษทีละกันครับท่าน ผมขอผ่าน
    ผมไม่ซื้อของละเมิด(อาศัยยืมเพื่อน หรือไม่ก็โหลดเนต)

เอาเป็นว่าท่านลองเข้าเวป microsoft หา download มาลงเพิ่มดูครับ
    มันจะอยู่ในชุด service pack อะครับมีให้โหลดแน่นอนแต่ต้องดูเวอร์ชั่นให้ดีเป็นพอครับ
    ขอให้ืทำได้ไวๆ นะครับ

Bookmarks

Bookmarks