Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้PSUจ่ายพอไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้PSUจ่ายพอไหมครับ

Duo core E2180
    Asus P5B
    160/7200 WD SATA
    2048/800 corsair 1G*2
    Gigabyte 9600GT
    เปิดเกือบทั้งวัน
    PSU Gview 450W ติดเคส จ่ายไฟพอไหมครับ(อาจมีoc cpuนิดหน่อย)
    Last edited by chokyzzz; 29 Jul 2008, 04:58:55.

ไม่พอคับ PSU Gview 450W ติดเคส มันวัตต์เทียมอะคับ

จ่ายไฟจริงๆก็คงไม่น่าเกิน 300w ยังไงผมว่าหาpsu วัตต์แท้มาใส่ดีกว่านะคับ

Comment

ขอบคุณครับ แล้วถ้าเป็นตัว Gview 550W Gold อ่ะึครับ พอไหวไหมครับ
      Last edited by chokyzzz; 29 Jul 2008, 10:04:24.

Comment

เพื่อความปลอดภัยของน้องๆในเคสทั้งหลาย 500w ขึ้นไปมีภาษีดีกว่าหรือจะเอา 460 w Enermax ก็ได้ครับ

Comment

แนะนำใช้ psu460w.(วัตต์เต็ม) ขึ้นไป จะเลือกยี่ห้อก็แล้วแต่งบครับ

Comment

ลงทุนกับ PSU หน่อยก็ดีครับ

Comment

Originally posted by chokyzzz View Post
              Duo core E2180
              Asus P5B
              160/7200 WD SATA
              2048/800 corsair 1G*2
              Gigabyte 9600GT
              เปิดเกือบทั้งวัน
              PSU Gview 450W ติดเคส จ่ายไฟพอไหมครับ(อาจมีoc cpuนิดหน่อย)
              ของผม
              Duo core E2160 คล๊อกไป 3.2G
              500/7200 WD SATA
              2048/800 OCZ SLI 1G*2 คล๊อก timming ใช้ไฟ 2.15V
              P5K-SE
              8800GT 512
              DVD-RW
              ใช่ psu Raidmax 550W สบายๆใช้อยู่ครับ 1450บาทเอง

Comment

อาจจะพอคับ แต่ไม่ปลอดภัย

Comment

ทำไมไม่ปลอดภัยอ่ะคับ หรือว่าไม่ดี

Comment

วูปลงมาที ได้เสียวนะครับ

ผมวูปมาที HDD แบด 1 จุดทันตา

Comment

อย่าเอาgviewเลยครับ

Comment

สเปคนี้ Raidmax 530W เหลือๆแล้ว
                        อย่าไปอินเทรนวัตต์เต็มมากนัก ถ้าเงินเหลือก็ไม่เป็นไร
                        เลือกที่มียี่ห้อน่าเชื่อถือ+จ่ายไฟให้เครื่องเราพอ
                        ส่วน จีวิว เลี่ยงได้ก็เลี่ยงนะ ชื่อเสียงมันไม่ค่อยดี
                        เวลามีปัญหาขึ้นมาหาเพื่อนร่วมยี่ห้อลำบาก ว้าเหว่อยู่คนเดียวไม่ดีๆ

Comment

แล้วตัวนี้ล่ะครับ Delux 500w DLP-50A ดีไหมครับ เพราะ raidmax 530w ที่เซียร์ผมไม่รู้จะำไปซื้อร้านไหนอ่ะครับแต่ตัว delux มันมีศูนย์ขายอยู่ที่เซียร์อ่ะครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ (งบประมาณ1700อ่ะครับ)

Comment

ขออนุญาติดันนิดหนึ่งครับ

Comment

ผมรู้แล้วครับ ฮาร์ดิสผมเสียเพราะ power แน่ๆใช้ติดเคส มาหลายปีแล้ว
                              มีอาการตอนซื้อฮาร์ดิสมาเพิ่มใหม่อีก ลูก เพราะไฟไม่พอนี้เอง มิน่าจะbadเลยดันเปิดเครื่องทิ้งไว้ไม่ค่อยได้อยู่ดู
                              แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
                              X