///ขอคำแนะนำการ์ดจอสำหรับงานกราฟฟิค
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5

Thread: ///ขอคำแนะนำการ์ดจอสำหรับงานกราฟฟิค

OverclockZone Member yuthn's Avatar

Default ///ขอคำแนะนำการ์ดจอสำหรับงานกราฟฟิค

ใช้ทำงานกราฟฟิค photoshop illustration flash/ไม่เล่นเกมส์ /ไม่ oc/กำลังจะลองเล่นโปรแกรม 3d... ....งบ 10000 - 15000

อยากได้ nvidia ครับ เพราะฝั่งงานกราฟฟิคเค้าว่าเหมาะ แล้วเคยใช้คอมพ์ชุดของ HP ของที่ทำงานเค้าใช้ nvidia เวลาเปิดไฟแฟลชหนักๆ จะลื่นมากๆ

ชิ้นส่วนอื่นที่มีแล้ว...
    case...enermax chakra (+psu 1000w)
    board...P5E64 WS Evolution (ซื้อต่อจากคุณ MXdeFunkX)
    cpu...Intel Core 2 Quad Q9450 2.66GHz
    ram...ddr3 ..4 gig
    Harddisk ใช้ของเดิม Maxtor 160g+seagat 500g

ขอบคุงค้าบบบบ

OverclockZone Member yuthn's Avatar

ดัน อึ้บๆ

OverclockZone Member

เป็นผมจะใส่ 4870 นะ เครื่องระดับนี้ ทำงานแบบนี้ ของผมเองใช้ encode หนังเป็นหลักยังรอ 4870 เลย แต่รอของ HIS IceQ นะ อิอิ

ปล. ผมเองก็ไม่เน้นเกมส์เท่าไหร่ ไม่ oc เพราะไม่อยากให้ร่วงตอนทำงาน ของความเสถียรเดิมๆ นี่แหละทำงานสบายใจ อยู่ได้นานด้วย ^^"

phob
    Guest

4870 เอามามัยครับ จขกท บอกไม่เล่นเกม

ถ้าแค่ 2D Illustrator / Photoshop / ตัดต่อหนัง - ออนบอร์ด ก็เหลือๆ มันเน้น CPU ยิ่งเป็น 4 หัว แล้ว สบาย แนะนำว่า OC ไปเลยครับ Q9450 3.0 สบายๆ เสถียร แน่นอน ไม่ต้องกัวมันเจ๊ง กว่ามันจะเจ๊ง รุ่นนี้คงเลิกผลิตไปแล้ว

ถ้าทำ 3D ก็ซื้อ Quadro เลยครับ

ส่วนรุ่นไหน รอ ผู้รู้ ดีกว่า ผมรู้แค่มันแพง แต่เอามาทำเงินก็ซื้อเถอะครับ คุ้ม

http://www.thai3dshop.com/product.detail_0_th_1631218

ลอง searchๆ ไปเห็นเวปนี้ ... ดีป่าวครับ (ทั้งตัวการ์ด และ ร้าน)

Bookmarks

Bookmarks