Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที่ครับ หนอนตัวนี้ทำไงถึงหายครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที่ครับ หนอนตัวนี้ทำไงถึงหายครับ

Win32/Delf.NFB worm ยังไม่รู้ว่ามันทำไรกับเครื่องและไฟล์บ้าง แต่ลบไม่ออกเลยครับ ใช้เกือบทุกโปรแล้วอ่ะครับยังแก้ไม่ได้เลย คือว่ามีงานในเครื่องที่สำคัญไม่สามารถลงใหม่ได้อ่ะครับ
    รบกวนช่วยทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ของผมติดในแฮนดี้ำไดร์คับ ลบไม่ออกเหมือนกาน ผู้รู้รบกวช่วยหน่อย

Comment

ทำใจ
      ส่วนตัวก็จะ format ลงวินโดวส์ใหม่

Comment

ตัวนี้ผมก็จนปัญญาเหมือนกันเคยโดนมารอบลงวินโดวใหม่ถึงหาย

Comment

ลอง serch ดูใน google คับ แต่วิธีของผมคือใช้โปรแกรม Process Explorer ดูการทำงานของ process ต่างๆคับ
          เพราะว่าส่วนใหญ่พวก worm มันจะทำให้เราใช้ task manager ไม่ได้ พอเรารู้ที่อยู่ของพวกมัน โดยการคลิ๊กขวาที่ไฟล์ของมันในโปรแกรม แล้วเลือก properties มันจะบอกที่อยู่ของไอไฟล์ตัวปัญหา เราก็เข้า safe mode แล้วก็เข้าไปลบเลยคับ

Comment

ลองโปรแกรม unlock ดูครับลบออกแน่นอน

Comment

ขอบคุณคร้าบ ผมลงแอนตี้ไป7 ตัว คิดว่ามันหายนะไม่แน่ใจอ่ะครับ แต่ประกฏว่าแอนตี้ไวรัสมันให้ลบนู่นลบนี่ จนวินโดว์เหมือนจะเสียเลยครับ ในกูเกิ้ลมีเป็นภาษาไรไม่รู้อ่านไม่ออกเลยครับ แถมหาเจอแค่ 2-3 อันเอง

Comment

Working...
              X