overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: ถามเรื่องประกัน ASUS หน่อยครับ ทำเครื่องตก เอาไปเช็คได้มั้ยครับ

OverclockZone Member hellkrusher's Avatar

Default ถามเรื่องประกัน ASUS หน่อยครับ ทำเครื่องตก เอาไปเช็คได้มั้ยครับ

วันก่อนผมทำโน็ตบุ๊คตกพื้น หลังจากเอามาเปิดดู
    เครื่องมันขึ้นจอดำ แล้วบอกว่าให้เซ็ทนาฬิกาใหม่
    แต่ก็เข้าวินโดวส์ได้ปกติ แค่นาฬิกาต้องเซ้ทใหม่
    เป็นยังงี้อยู่ 2 ครั้ง หลังจากนั้นก็ไม่เป็นไรอีก

ซึ่งระหว่างนั้นก็ติดไวรัสไปด้วย ก็เลย recovery ซะใหม่
    (ตอนนั้นเปิดคอนโทราลพาเนล แก้ ip ให้เล่นเน็ทหอไม่ได้)
    พอเมื่อคืนทำเสร็จ ก็เปิดมาลองแก้ ip จะเล่นเน็ท
    ปรากฏว่าเหมือนเครื่องจะหาสายแลนไม่เจอ
    (ไม่รู้ว่าเข้าใจถูกรึเปล่า แต่ลองเปลี่ยนสาย 2 เส้นแล้่วเครื่องก็ยังบอกว่าปลั๊กไม่ได้เสียบ)

เลยจะถามว่าอาการยังงี้ถ้าเอาไปให้ที่ศูนย์ช่วยเช็คให้หน่อยได้ไหมครับ
    ไม่ทราบว่ายังอยู่่ในประกันรึเปล่า ค่าแรง ค่าซ่อม ค่าอะไหล่ (ภาวนาว่าไม่เป็นไรเลยจะดีกว่า)
    เพิ่งซื้อเมื่องานคอมมาร์ทที่ผ่านมานี่เองครับ

ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member hellkrusher's Avatar

เศร้าเลย ไม่มีคนตอบ

OverclockZone Member pite73's Avatar

ตัวเครื่องเป็นไรป่าวครับ ถ้าไม่มีร่อยรอยขนาด เคสร้าว ก็เข้าได้ครับ โบ้ยไปว่า ไม่เจอสาย Lanเฉยๆครับ เนียนๆไป^^

OverclockZone Member tanwatana's Avatar

ถ้าไม่มีรอยบุบสลาย ก็ทำเนียนๆ มั่วไปครับ อาจช่วยได้

OverclockZone Member Alderwood's Avatar
    VTUN // Runway 06

สงสัยจะเนียนยากถ้าเขาเกิดมาเจอกระทู้นี้

แต่ถ้าไม่เป็นอะไรมาก พี่ๆเขาอาจจะลองดูให้ล่ะครับ

OverclockZone Member Alderwood's Avatar

สงสัยจะเนียนยากถ้าเขาเกิดมาเจอกระทู้นี้

แต่ถ้าไม่เป็นอะไรมาก พี่ๆเขาอาจจะลองดูให้ล่ะครับ

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

ทำไมเวลาคนที่แนะนำให้ ซื้อเครื่อง ASUS เยอะจัง

แต่เวลา เครื่องของ ASUS มีปัญหา ตอบกันไม่ได้สักคน

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

เข้าศูนย์ได้ แต่ต้องลองเข้าไปดู แต่ ยังไง ก้ออาจจะเสียเงินนิดหน่อยถ้าอยู่ในประกันะครับพี่น้อง

เพราะเค้าจะหาว่าเราใช้เครื่องผิดประเภท ผอดลักษณะ ครับพี่น้อง

OverclockZone Member

ลองเอาเข้าไปดูครับ

ของผมโดนน้ำ จอดับ เขาก็บอกว่าไม่เป็นไร เดี๋ยวซ่อมให้

อันนี้ synex นะคับ ซ่อมอาทิตย์เดียว

OverclockZone Member Soul_Master's Avatar

Quote Originally Posted by ethan_n1 View Post
    ลองเอาเข้าไปดูครับ

ของผมโดนน้ำ จอดับ เขาก็บอกว่าไม่เป็นไร เดี๋ยวซ่อมให้

อันนี้ synex นะคับ ซ่อมอาทิตย์เดียว
    ของผมไม่เห็นซ่อมให้เลย สงสัยเจอน้ำเยอะไปหน่อย(ประมาณครึ่งลิตร เล่นเอา keyboard สะอาดเลย)

OverclockZone Member saksith's Avatar

ติดต่อ0 ดูก่อนคับ เพราะเรื่องเครื่องตก ไม่อยู่ในเงื่อนไขการประกัน อาจมีค่าใช้จ่าย

อ่าคับ สภาพดีครับ
    เคยดูกระทู้เก่าที่ว่าบานพับแตกง่าย (น่าจะรุ่นA8 ของผมZ99sr ผมว่าบอดี้เหมือนกันนะ)
    ของผมไม่เป็นรอยซักกะนิด

แต่ที่กังวลคือข้างในอ่ะครับ แกะดูก็ไม่เป็น ไม่เหมือนเดสทอป
    ไม่รู้อะไรหลุด แตก หัก บ้างรึปล่าว
    เน็ทก็ต่อไม่ได้
    ถึงตอนนี้จะ recovery จนใช้อย่างอื่นได้เหมือนใหม่แล้วก็เหอะ

ยังงี้จะบอกทางศูนย์เค้ายังไงดีอ่ะคับ
    บอกตรงๆ ไปเลยดีมั้ย

ก็บอกไปว่า เสียบสายแลนแล้วมันหาไม่เจอ เหมือนกับว่าไม่ได้เสียบอ้ะครับ แล้วแจ้งเพิ่มว่า ให้เชคสภาพเครื่องด้วยครับ

Quote Originally Posted by vampires101 View Post
    ทำไมเวลาคนที่แนะนำให้ ซื้อเครื่อง ASUS เยอะจัง

แต่เวลา เครื่องของ ASUS มีปัญหา ตอบกันไม่ได้สักคน
    เครื่องมันไม่ค่อยมีปัญหาไงครับ เลยตอบกันไม่ได้

ถ้าอยู่ภายใต้เงื่อนไขของประกัน คิดว่าได้ครับ และถ้าอยู่ในระยะประกันด้วยก็ ฟรี

ถ้าอยู่นอกระยะประกันก็เสียเงิน ตามที่กำหนด [ลองอ่านเอา เขาติดไว้หน้า counter แต่อันนั้นรู้สึกจะเป็นแค่ ค่าแรง ค่าอะไหล่แยกต่างหาก]

ตีเนียนไปหน่อยละกันครับ

OverclockZone Member KongkiaT's Avatar

เนียนๆนะครับ
    อย่าตื่นเต้น

OverclockZone Member little_nik's Avatar

Quote Originally Posted by tgst View Post
    เครื่องมันไม่ค่อยมีปัญหาไงครับ เลยตอบกันไม่ได้
    ไม่ทราบว่ารับจ้างโพสนี่ ได้วันละกี่ตังครับ? คำนี้คุ้นๆ เนอะ ^^

OverclockZone Member The_None's Avatar

ก็แค่ไป 0

แล้วอยากให้เขาทำไรบ้างเราก็เขียนๆ ไป

จบข่าว

พรุ่งนี้มารับเครื่อง อิอิ

โอเคครับ สรุปคือพูดน้อยๆ
    บอกแค่อาการให้ช่วยดูให้ จบ
    ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำนะครับ

Bookmarks

Bookmarks