overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 39

Thread: Intel กะ AMD เลือกอันไหนดีครับ

OverclockZone Member

Red face Intel กะ AMD เลือกอันไหนดีครับ

คือว่าจะชื้อคอมไปเปิดร้านเกมอะครับ เน้นๆเกม เอาแบบว่าเล่นเจ้า CABAL เปิดเอฟเฟกเต็มๆก็ม่ายสะดุจอะครับ ไม่รู้ว่าเอา ชีพียู intel หรือ AMD ดีอะครับ เพราะคงเปิดทั้งวัน แล้วของ AMD จะรับไหวมัยครับ เขาว่ามันร้อนรึเปล่าไม่รู้ ช่วยเลือกหน่อยนะครับ ตัวไหนเล่นเกมดีกว่ากัน

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ใหวทั้งคู่
    แล้วแต่ งบและความชอบ นะ

OverclockZone Member waster555's Avatar

เหมือนข้างบนคับ
    Last edited by waster555; 29 Jul 2008 at 11:08:32.

OverclockZone Member waster555's Avatar

เปิดร้านเกมส์ AMD ก็นะจะ Work ละ แต่ถ้าอยากแรง ก็ INTEl เหอๆ

OverclockZone Member kessopha's Avatar

ถ้าเอาไปเล่นเกมส์ ผมเลือก AMD ครับ

ความร้อน ตอนนี้หายห่วงครับ Intel กับ AMD ร้อนพอๆ กัน

AMD ถูกกว่าครับ

ประมวลผลทางด้าน Games AMD ผมว่าทำได้ดีกว่าเร็วกว่า Intel ครับ (ความเห็นส่วนตัวนะ)

ถ้าเห้นทางด้าน ประมวลผลทางข้อมูลเช่น งานเอกสาร หรืองาน Photoshop Autocad ผมเลือก Intel ครับ

สรุปคือเอาไปเล่นเกมส์ว่างั้น เลือก AMD แรง ในราคาที่ย่อมเยาว์ครับ

OverclockZone Member oh!great's Avatar
    Centralปิ่นเกล้า

ถ้ากลัวเรื่องร้อน

ให้จัดระบบระบายอากาศในเคสดีๆ ก็ไม่มีปัญหาแล้วล่ะ

Default อืม

ตกลง อินเทล แรงกว่าหรือครับ จัดสแปกให้หน่อยสิ ครับ พูดเรื่องคอมแล้วปวดหัว เพิ่งชื้อมา3ปีเองเล่นคาบัลสดุจจนอายลูกค้าจะยกใหม่ทั้งร้านเลย พี่ๆคนไหนเก่งๆ ขอสเป็กดีๆราคาก็ยังไงดีถูกๆไว้ละ คงหมดหลายตังค์ ขอบคุณครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by aaron670826 View Post
    ตกลง อินเทล แรงกว่าหรือครับ จัดสแปกให้หน่อยสิ ครับ พูดเรื่องคอมแล้วปวดหัว เพิ่งชื้อมา3ปีเองเล่นคาบัลสดุจจนอายลูกค้าจะยกใหม่ทั้งร้านเลย พี่ๆคนไหนเก่งๆ ขอสเป็กดีๆราคาก็ยังไงดีถูกๆไว้ละ คงหมดหลายตังค์ ขอบคุณครับ
    สเปกเครื่องเก่าที่ใช้แล้วเล่นเกมส์ กระตุก เป็นไง นะ
    ถ้า Up แล้วดีขึ้นน่าจะ OK นะ

คงไม่อัพอันเดิมแล้วละครับ ขายทิ้งไปยกร้านเลย คือว่าอยากได้ใหม่ด้วยเพราะเครื่องเดิมในร้านหมดประกันแล้วด้วย เพราะของเสียบ่อยมากๆโดยเฉพาะการด์จอ ไหม้ตลอดเคมแทบทุกเดือน ของ inno3D ห่วยมากๆชื้อมา10ชุดไปพร้อมๆกันเลย อีกฝั่ง เป็นของ เลเมล รึเปล่าจำไม่ได้ใช้มายังไม่พังเลย พวกฮารด์ดิกส์ก็ชอบไหม้ แล้วมันหมดประกันอีกคอมที่ร้านมันเปิด24ชั่วโมงอะครับ เลยไม่ค่อยทนเท่าไหร ชุดนี้ที่จะชื้อใหม่ก็คงแค่3ปีเปลี่ยนเหมือนเดิมอะครับ เลยอยากได้ถูกๆหน่อนเล่น คาบัน Cabal ไม่สดุจก็คงพอเดียวคงได้เปลี่ยน เลยอยากได้สเปกอะครับเลือกไม่ถูกเลย intel กะ AMD เนี้ย ขอสเปกหน่อยนะครับ

แล้วมีร้านไหนที่ขายของถูกกว่า เว็บ jib.co.th มัยครับ เพราะชื้อแต่ร้านเดียว รูสึกมันจะถูกกว่าร้านอื่นรึแพงกว่าร้านอื่นก็ไม่รู้สิ 3ปีที่แล้ว หมดไป300,000 ร้านนี้อะ มันจัดให้เล่นได้3ปีเน่าไปหมดเลย แซง

OverclockZone Member LightningBird's Avatar

อันไหนถูกเอาอันนั้น แต่ถ้าเอามาเล่นเกมโดยเฉพาะล่ะก็ ที่ความแรงเท่ากันAMDจะประหยัดกะตังค์กว่า

OverclockZone Member zbankz's Avatar

ผมเลือก AMD ครับ

คุ้มราคาครับ

ผมก็ใช้AMD นะครับเรื่องความร้อนไม่มีปัญหาอะครับ

เล่นเกม โหลดบิท

วันนึงใช้เครื่องประมาณ 14+ชม. อะครับ
    บางครั้งก็เปิดทิ้งไว 7-8วัน ไม่มีปัญหานะ

อยู่แถวๆ 40องศา(ไม่เปิดแอพัดลมไม่เป่า)

งั้นคงเอา ของ AMD ละกันนะ ผมมีเครื่องหนึ่ง ดูรอน 750 Hz ใช้มา 6 ปีแล้ว ยังปิ้งๆอยู่เลย เห็นใครๆก็หนับหนุน AMD หวังว่าคงจะไม่ผิดหวัง

OverclockZone Member kessopha's Avatar

เป็นผม ก็เลือกเป็น AMD ครับ

OverclockZone Member parnatiwat's Avatar

Quote Originally Posted by aaron670826 View Post
    งั้นคงเอา ของ AMD ละกันนะ ผมมีเครื่องหนึ่ง ดูรอน 750 Hz ใช้มา 6 ปีแล้ว ยังปิ้งๆอยู่เลย เห็นใครๆก็หนับหนุน AMD หวังว่าคงจะไม่ผิดหวัง
    ใช้อยู่เหมือนกันครับบ

งัย 3-4 ปีก้อเปลี่ยนอยู่แล้ว ก้อเลือกที่ถูกกว่าเลยคับ
    เป็นร้านเกมด้วย AMD เลยคับ หนับหนุนอีกเสียงนึง

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

AMDX2+ด้วยบอร์ด AMD780G ใช่ออนบอร์ดไป
    ก็แหล่มแล้ว

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

แนะนำอย่าง ถ้างบถึง ใช้ Intel รุ่น ต่ำ(E2xxx) กินไปน้อยกว่า AMD เยอะครับ เพราะ

ระบบ C1E ของ Intel มันไม่มีปัญหาเหมือน Cool'nQuiet ของ AMD ที่เวลาเปิดแล้วมีปัญหา เช่นเปิดแล้วเล่น Dota กระตุก

แถมเรื่องระบบ Restore ใน HDD ซึ่งจะแถมมาใน MB บางรุ่น(ไม่คิดว่าจาแพง)การทำงานคล้ายๆระบบ Undo Card (ไครเคยเปิดร้านเน็ตคงเข้าใจเนอะว่า Undo Card ทำงานยังงัย)

ถ้าวัดผลกันระยะยาว ค่าไฟ Intel น้อยกว่า AMD ครับ ถ้าเอาเครื่องลง ร้าน เกิน 20 เครื่อง ผมแนะนำ Intel ถ้าต่ำกว่านั้น AMD เป็นที่ น่าสนใจกว่าครับ เพราะคุ้มกว่า

OverclockZone Member nua25_btkk's Avatar

อันนี้ก็เเล้วแต่ใครจะชอบครับ บังคับกันบ่ได้ อิอิ พิจารณาตามงบดีก่า

OverclockZone Member DigiGonzo's Avatar

INMD ครับอย่างละ 2 ตัว (อ่ะล้อเล่ง)ครับ ^^

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks