overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: Subwoofer แบบไร้เสียง เพื่อนักเล่นเกมส์ และ นักดูหนัง ช่วยเพิ่มอรรถรสได้อย่างมาก

OverclockZone Member

Smile Subwoofer แบบไร้เสียง เพื่อนักเล่นเกมส์ และ นักดูหนัง ช่วยเพิ่มอรรถรสได้อย่างมาก

คุณสมบัติ:

* ButtKicker รุ่น Gamer เป็น Subwoofer ที่ให้เสียงในย่านสัญญาณความถี่ต่ำมาเป็นความรู้สึก เพื่อให้ความรู้สึกของคลื่นความถี่ต่ำจากดนตรี ภาพยนต์ ได้ดี แม้ในขณะที่คุณปิด เสียง Subwoofer ของคุณ ถูกออกแบบมาให้ใช้ กับมือกลอง - Sound Engineer - ห้องดูภาพยนต์ - และเป็นที่แพร่หลายโดยเฉพาะนักเล่นเกมส์ เพราะให้อรรถรส ในการเล่นสมบูรณ์แบบ โดยที่ไม่ทำให้เกิดความรำคาญ กับคนรอบข้าง สามารถติดตั้งและขนย้ายอย่างง่ายดาย

รายละเอียด:

ButtKicker Gamer Bass-Frequency Enhancer for Drum Thrones Specifications:

* Buttkicker specs: 11-1/2 " x 2-3/4 x 3"
    * Frequency response - 10-250Hz
    * Impedance - 2 ohms

Amp Specs: 100 watts
    * 13" x 3-1/2 "x 9-1/3"

ButtKicker Gamer Bass-Frequency Enhancer for Drum Thrones Features:

* Buttkicker Gamer with Easy Clamp attachment
    * Buttkicker Power Amplifier with optional standing feet
    * 13-1/2" cable with quick release
    * RCA and mini "Y" adapters
    * 5' RCA to RCA cable
    * 5' RCA to mini cable
    * 2 Velcro cable ties

สนใจสามารถสั่งซื้อผ่านระบบ Online ได้ที่ http://www.music2home.com/product.aspx?pid=304 หรือสอบถาม และ สั่งซื้อได้ที่ 02-7355988-89 หรือ 081-7637817

OverclockZone Member Trojan's Avatar

มันเป็นระบบสั่นเหรอ งง

OverclockZone Member GOLDGEAR74's Avatar

งง เหมือนกัน

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

คือมันมีแต่แรงกระแทกหรอ

ถูกต้องครับ มันเป็นระบบสั่น แต่สั่นแบบเนียนมากครับ เหมือนเราไปนั่งบน Woofer ตัวใหญ่ๆ แต่ไม่ได้ยินเสียงหนะครับ เหมาะมากสำหรับคนที่เล่นเกมส์ สะใจๆ ระเบิดตูมตาม หรือเกมส์ Action ต่าง ๆ จะให้ความรู้สึกสมจริงมากครับ แล้วก็ไม่รบกวนชาวบ้านด้วยครับ ติดตั้งง่าย กับเก้าอี้คอมทั่ว ๆ ไปครับ

OverclockZone Member coolmilkkung's Avatar

แปลกดี

กี่บาทหละแพงเปล่า
    นี่กะจะมาโฆษณา โดยตรงเลยนะเนี่ย
    ทำไงดีเนี่ย

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

สั่น แต่ไม่ได้ยินเสียงเบส เสียงมันไม่แห้งๆแข็งๆหรอครับ หรือว่าเอาตัวนี้ต่อแล้วใช้หูฟังเล่น??

OverclockZone Member arito's Avatar

ตัวนี้ผมเคยเห็นมือกลองต่างประเทศหลายๆวง ใช้กันคับ
    ตัวนี้ เสียงจะไม่ออก แต่ตัวที่ติดกับเก้าอี้นั่งจะสั่นตามจังหวะเสียง bass คับ เพื่อให้คนที่นั่งตีกลองได้รู้สึกถึงเสียง ตุ๊บๆ

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

ถ้าเอาไปดูหนังชมพูล่ะ

ตุ้บ ตั้บ ตุ้บ ตุ้บ .....

Quote Originally Posted by penguinbenz View Post

อา โอ้ว เย้ อิเต๊ะ อือ
    555+

OverclockZone Member sawimat's Avatar

น่าจะมี รีวิว นะครับ...

OverclockZone Member korneedark's Avatar

แพงเกิ้น6พันกว่า เอาไปซื้อลำโพง5.1ดีกว่า

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

ต้องติดเกาอี้นะเออ =="

ผมนั่งเล่นบนเตียงติดไงละนิ ==a

ps ห้องผมพื้นไม้งับ sub วางบนพื้น กระหึมซะจายสุดๆ งับ เพราะ พื้นบ้านทั้งชั้นกลายเป็น sub ตามปายด้วย +- -

OverclockZone Member joyokeeplayboy's Avatar

Quote Originally Posted by penguinbenz View Post

เมื่อมีนวัตกรรมใหม่หรืออะไรแปลกๆ ก็มักจะมีคนถามเสมอว่า ถ้าลองกับหนังชมพูละ
    5555

ใช้หูฟังร่วมด้วยครับผม เบสไม่กระด้างแน่นอน เพราะให้ความรู้สึกเหมือนลำโพงจริงๆ ครับ ที่ว่าแพงเนี่ยไม่ทราบว่าเคยลองใช้หรือยังครับ มันคนละหน้าที่กับลำโพงที่มีเสียงเลย จุดประสงค์ เค้ามีไว้ให้ความรู้สึกของเบส แต่เสียงไม่ดัง จนทำให้คนรอบข้างรำคาญ หรือเพื่อนบ้านรำคาญ ยกตัวอย่างเช่น ติดตั้งที่เก้าอี้ เมื่อเล่นเกมส์ ยิง ๆ แล้วมีการขว้างระเบิด เก้าอี้ก็จะสั่นยาวตามเสียงที่ได้ยิน และถ้าเล่นเกมส์รถแข่ง เมื่อมีรถชนด้านหลัง ก็จะสั่นเหมือนโดนรถชนจริงๆ ไว้จะส่งให้ ทีมงาน Review นะครับ แต่ถ้าใครอยากไขข้อข้องใจว่า มันดีจริงหรือเปล่าขอเชิญที่ร้านได้เลยนะครับ หรือรอพบเปิดตัวที่งาน Commart ครั้งหน้า

Default อันนี้ต้องลอง

Quote Originally Posted by joyokeeplayboy View Post
    เมื่อมีนวัตกรรมใหม่หรืออะไรแปลกๆ ก็มักจะมีคนถามเสมอว่า ถ้าลองกับหนังชมพูละ
    5555
    อันนี้้ต้องลองแล้วหละครับ 5555 อยู่ที่ว่าเวลาสั่น จะเอาไปติดกับเก้าอี้หรือที่ไหน 5555

สรุปว่ามันทำหน้าที่แทนจอยที่สั่นได้ โดยแทนที่จะสั่นที่มือก็เปลี่ยนไปสั่นที่เก้าอี้ที่เราติดตั้ง เหมือนได้เก้าอี้แบบสั่นได้ โดยการใช้สัญญาณเสียงมาเป็นตัวกระตุ้น ..?

แต่ดีสำหรับ Sound en นะ

คุณ ginvi[ ตอบได้ไกล้เคียงครับ แต่ว่า ตัว Buttkicker นั้น ไม่ได้เป็นสั่นอย่างเดียวตอนกระแทกครับ มันสามารถเลือกย่านความถี่ได้ด้วยเหมือนลำโพงเลยครับ อธิบายท้างนี้สุดแสนลำบากเน๊อะ555

มันดีที่สุดนักเล่นเกมส์ และ นักดูหนังครับ ไม่ใช่ว่าจะ Sound En ซะทีเดียวครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks