Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย hyper 6+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย hyper 6+

cool master hyper 6+ ซื้อมา 1750 บาท
    เอามาใส่แล้วเสียมันดัง รอบพัด ลม ขึ้น 5000 ตลอดเลยละครับทำไงดี
    ช่วยด้วย

ลองปรับความเร็ว พัดลม ในไบออส ยัง กัฟ

Comment

ตาม คห ที่ 2 คับ

Comment

Originally posted by pipin View Post
        cool master hyper 6+ ซื้อมา 1750 บาท
        เอามาใส่แล้วเสียมันดัง รอบพัด ลม ขึ้น 5000 ตลอดเลยละครับทำไงดี
        ช่วยด้วย
        ผมดู spec ความเร็วพัดลม ของhiper6+ ความเร้วสูงสุด มารแค่ 3600 ครับ
        ดูจากข้างกล่องได้เลย

Comment

Originally posted by pipin View Post
          ช่วยด้วย
          ตอนผมใช้ทำไงก็ได้2000รอบคุณอัดได้5000รอบ ขอยกนิ้วให้เลยครับซิ้งค์เทพแล้วครับนินจาก็สู้ไม่ได้แล้วอ่ะครับนั่น ไปปรับที่ฟังก์ชั่นพาแนลหรือเปล่าครับ หรือeq fanตั้งเป็นdiasbleดูครับ

Comment

เอาไปเคลมครับ ฟันธง !!!!

Comment

พัดลมผมแค่ 1700 รอบ/นาที เอง

Comment

ผมเหมียนกัน 1700~17XX แต่ก็ม่ายมีปัญหา

Comment

Sempron 3000+ ลากไป 2.5 แต่พัดลมวิ่งแค่ 1800 เงียบและัเย็น ไม่เกิน 45องศา

เสียดายที่บอร์ดตัวนี้มันมีแค่ 3 pin เลยปรับความเร็วรอบพัดลมไม่ได้ ><

Comment

5000 rpm -*- เครื่องคอมหรือเครื่องบินละนั่น

Comment

จริงๆตัว6+ถ้าบอร์ดเป็น3พินเนี่ยถ้าใครอยากให้มันเพิ่มรอบได้แรงๆ(ไม่กลัวดัง)ผมแนะนำฟังก์ชั่นพาแนลของcmตัวcooldrive4หรือแอร์โร่เกต2(ที่หน้ามันเหมือนกันกับตัวแรกนะ) ครับ สามารถเร่งรอบพัดลมได้ที่แรงดันเกิน12vคือmaxราว18vนิดๆครับ รูเสียบก็เป็นแบบ3พินด้วยนะครับ ส่วนรุ่นอื่นเร่งเต็มที่ได้แค่12vจะออกไปในทางลดโวลล์มากกว่าครับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                        5000 rpm -*- เครื่องคอมหรือเครื่องบินละนั่น

ก๊ากๆๆๆๆ

Comment

ขอแลก พัดลมได้มั้ยอะ อิอิ ท่าจะเย้น เสียงไม่กลัว กลัว มัน ร้อน อิอิ

Comment

Originally posted by ผีดูดหัว View Post
                            ขอแลก พัดลมได้มั้ยอะ อิอิ ท่าจะเย้น เสียงไม่กลัว กลัว มัน ร้อน อิอิ
                            อยากได้เหมือนกาน

Comment

น่ากลัวจังอ่า

Comment

Working...
                              X