Announcement

Collapse
No announcement yet.

-- DDR3 ALL SPEED @ 1.65V. --

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^
    จูนแรมกันให้สุด สุดท้ายมาวัดความแรงของแรมกันด้วย R20,cpu-z bench ครับท่านแมว

Comment

• ท่านแมวกับท่านเอ ระวังโดนขวิดกลับจุดเซฟนะครับ

Comment

• Originally posted by adna View Post
        ^
        จูนแรมกันให้สุด สุดท้ายมาวัดความแรงของแรมกันด้วย R20,cpu-z bench ครับท่านแมว

Comment

• แรมบ้านต่ออีกนิดครับ
          SS D-die 2x8GB 2133 @ 3400-16-18-18-36-2t 1.40v.

Comment

• ถ้าไม่เกี่ยงว่า 2t ก็ใช้งานได้ เทสคร่าวๆเช็คซ้ำทิ้งไว้อีก 4ชม.กว่าๆ ก็ผ่านได้แบบไม่ต้องลุ้นอะไรครับ
            SS D-die 2x8GB 2133 @ 3400-16-18-18-36-2t 1.40v.

Comment

• ถ้าไม่ต้องการคลายไทมิ่งไปมากเกินกว่านี้ก็จะได้ประมาณนี้ครับ
              3533/3600 ก็พอบูตได้แต่ที่ 3466 จะได้ไทมิ่งที่น่าใช้มากกว่า
              เทสแบบไม่เปิดแอร์ ~2000% ราวๆ 7ชม.ก็พอจะผ่านได้แบบไม่ต้องลุ้นครับผม

SS D-die 2x8GB 2133 @ 3466-16-18-18-36-2t 1.45v.
              พระเอกของเรา

ปล.จับใส่ซิ้งค์ ได้รางวัลจากกระทู้แข่งของลุง TWK มาใช้ประโยชน์ ขอบคุณครับ

Comment

• แรมบ้านๆก็เมพได้

Comment

• Originally posted by Botvinnik View Post
                  แรมบ้านๆก็เมพได้
                  ครับท่านแมว
                  เล่นเท่าที่แรมของเราไหว ค่อยๆปรับหาจุดที่ไปได้ "สำหรับผมแล้ว"เพิ่มไฟคลายไทมิ่ง จะไม่ใช่สเต็ปแรกที่ใช้ในการเล่นแรม แต่ใช้ในการไล่ให้นิ่งครับ
                  คือถ้าเทียบกับแรมเกรดดีๆ แล้วก็อาจจะรู้สึกว่าไม่ได้น่าสนใจอะไร แต่ถ้าเทียบประสิทธิภาพที่เพิ่มขึ้นมาหลังจากการปรับแต่ง จะเห็นว่าดีขึ้นพอตัวครับผม

Comment

• ขอแรมหน่อย

ขอซื้อแรมหน่อยท่าน adna
                    หยอกๆๆๆ

Comment

• Originally posted by no name View Post
                      ขอซื้อแรมหน่อยท่าน adna
                      หยอกๆๆๆ
                      เอา 8700k มาแลกก็ได้ครับ คู่ในเม้นบนเลย เดี๋ยวแถม 8600k ให้ด้วยครับ

Comment

• เค้าเล่นกันยังไง บอกมั่งสิ

Comment

• ทำไมมันโพสยากจัง https://www.overclockzone.com/forums...ellie_evil.gif

Comment

• Originally posted by ptw4520 View Post
                            ทำไมมันโพสยากจัง https://www.overclockzone.com/forums...ellie_evil.gif
                            นั่นแหละครับพี่ ผมถึงได้ไปทำเวริฟาย

Comment

• หลงโพสอยู่กับ IE อย่างเดียว เพราะใช้มานานจนชิน
                              พอเปิดด้วย Firefox Chrome Edge 3 ตัวนี้ไม่มีปัญหาเรื่องการโพส
                              เล่นมาตั้งหลายวันเพิ่งรู้ เวรจริงๆ

Comment

• Comment

Working...
                                X