Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถาม Windows Vista 64 ดีกว่า Vista 32 อย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถาม Windows Vista 64 ดีกว่า Vista 32 อย่างไรครับ

ขอถามผู้ใช้ Windows Vista 64 ว่าดีกว่า Vista 32 อย่างไรครับ

ห่วยแตก ครับ
    อย่าไปลงเลยครับ ไม่ดี ใช้ Business 64 bit SP 1 อยู่
    เขียนโปรแกรมลำบากมาก driver หายาก ด้วย

Comment

destop 2 ตัว notebook 3 ตัว เพื่อน อีก 3-4 คน มั่นใจใช้
      Windows Vista 64 Ultimate หุหุ

Comment

Vista อายุไม่ยืนนะจะบอกให้

Comment

Originally posted by saksith View Post
          Vista อายุไม่ยืนนะจะบอกให้
          อายุไม่ยืนยังไงอ่ะ ช่วยขยายความที
          อ่านแล้วไม่เข้าใจอ่ะค่ะ - -*

Comment

Originally posted by fuyuko View Post
            อายุไม่ยืนยังไงอ่ะ ช่วยขยายความที
            อ่านแล้วไม่เข้าใจอ่ะค่ะ - -*
            ทำออกมาไม่เป็นที่ต้องตาต้องใจของคนทั้งหลายคับ เดี๋ยวก็หายไป ไม่มีคนใช้อ่ะ

Comment

ก็ใช้อยู่ครับ เร็วดีนะ คิดว่ามากกว่า x86 อีกครับ ยิ่งถ้าไปเจอโปรแกรมที่รองรับ x64 เต็มๆ แล้วละก็ เร็วกว่าแน่นอน

Comment

ผมว่า32bit นี้ก้พอละนะ

Comment

อยากลงแระ 64 บิต
                  ตอนนี้ใส่แรม 4กิก
                  เด๋วลงแน่...
                  รอก่อนนะ 64 บิต

Comment

Xp อมตะที่สุดเสถียรืที่สุด

Comment

Originally posted by oukkrit View Post
                      อยากลงแระ 64 บิต
                      ตอนนี้ใส่แรม 4กิก
                      เด๋วลงแน่...
                      รอก่อนนะ 64 บิต
                      ลงเพื่อใช้แรม 4G หรือครับ ^^ ปกติใช้หมดเลยหรือครับ3G ^^ เดียวพอลงเสร็จ..ป๊าดดดดด ใช้แรมได้แค่ 1.5G (boot vista ) ที่เหลือไม่ได้ใช้เพราะ โปรแกรมทั่วไปที่ใช้ประจำไม่ support ^^ มันจะ ป๊าดดดด เปล่าๆ ครับ

ปล ผมล่ะอยากใช้ให้หมดๆ แต่ก็ไม่หมดซักที มากสุดก็ประมาณนี้แหละครับ ก็เลยไม้ ป๊าดดดด
                      Last edited by turionx2; 21 Aug 2008, 11:46:23.

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                        ลงเพื่อใช้แรม 4G หรือครับ ^^ ปกติใช้หมดเลยหรือครับ3G ^^ เดียวพอลงเสร็จ..ป๊าดดดดด ใช้แรมได้แค่ 1.5G (boot vista ) ที่เหลือไม่ได้ใช้เพราะ โปรแกรมทั่วไปที่ใช้ประจำไม่ support ^^ มันจะ ป๊าดดดด เปล่าๆ ครับ
                        ป๊าดดดด โดนใจ

Comment

ใส่เท่ๆๆครับ
                          ปกติไม่ได้ใช้ไรมากครับ

ส่วนมากใช้ Auto cad กะ เล่นเกม

Comment

==

Comment

พูดง่ายๆตอนนี้ผู้ผลิต OS ล้ำหน้ากว่าผู้ผลิตโปรแกรมมากเกินไปครับ กว่าผู้ผลิตโปรแกรมจะ upgrade โปรแกรมใช้ support Vista32bit ก็มี 64 มาอีกแล้ว แถมข่าวลือว่าจะออก Windows ตัวใหม่มาอีก ตามทันยากครับ ไม่ใช่ของเค้าไม่ดี แต่ยังไม่จำเป็นในตอนนี้ครับ ที่เห็นสมควรในตอนนี้คือ Vista32bit ครับ กำลังดี สภาพแบบนี้ไม่ต่างกับ OS โทรศัพท์ (Symbian V9.x) ระยะแรกๆเลยครับ หาโปรแกรมลงยากมากๆๆ จนตอนนี้ทุกอย่างมันตามทันกัน ส่งเสริมกัน ทั้ง hardware และ software ต่างๆ ทุกคนก็เลยเห็นว่าจริงๆมันดีกว่า ver เก่ายังไง เร็วกว่ายังไง จนตอนนี้ Symbian รุ่นเก่ากว่า 9.1 ก็หายไปจากตลาดโดยปริยาย

อีกไม่นานครับ XP ก็จะเหมือนกัน จะต้องหายไปจากตลาด ยกเว้นกับคนที่จำเป็นต้องใช้จริงๆ เช่นใช้กับโปรแกรมที่เลิกพัฒนาแล้ว แน่ล่ะ มันไม่มีทาง support Vista เช่น compiler ที่เก่าหน่อย พวก Microsoft Visual Studio ที่เก่ากว่า .NET 2005 ลงมา หรือโปรแกรมเฉพาะทางที่เลิกพัฒนาแล้ว ก็ยังคงต้อง xp อยู่ครับ เนื่องจาก core ของเจ้า xp มันไม่ต่างกับ ver ก่อน (98) มากนัก ฉะนั้นจึงไม่ค่อยมีปัญหาในเรื่องพวกนี้ เชื่อหรือเปล่า ที่ทำงานผมบางเครื่องยังจำเป็นต้องใช้ Windows3.1 ด้วยซ้ำไป เพราะเอา Visual Basic 3 มา codeing ใน windows ที่ใหม่กว่าไม่ได้
                              Last edited by Decription; 29 Jul 2008, 21:30:37.

Comment

Working...
                              X