Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ จอโน๊ตบุ๊ก เกิดอาการแปลกๆคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ จอโน๊ตบุ๊ก เกิดอาการแปลกๆคับ

คือว่า มันมีอาการแบบนี้ครับ ไม่มีรูปให้ดู

ในจอนะคับ
    เป็นเส้นไขว้กันเป็นตารางหมากรุกขนาดเล็กมากๆ หลากหลายสี วิ่งไปวิ่งมา(สวยมาก) เต็มจอเลยครับ

ท่านใดเคยมีอาการแบบนี้บ้างครับ มันเป็นตั้งแต่เริ่มเปิดเครื่องเลยนะครับ แต่มันก็เข้าวินโดว์ได้ปกติเพราะได้ยินเสียง ตอนถึง welcome ของ win xp ครับ แต่ภาพ ไม่มีครับ มีแต่เส้น

เป็นที่ตัวจอ หรือ การ์ดจอ หรือ อื่นๆ ท่านใดเคยประสบปัญหาแบบนี้บ้างครับ

ถ้าเป็นที่ตัวจอแล้วเปลี่ยนใหม่ราคาจะตกประมาณเท่าไหร่เหรอครับ จอขนาด 14.1 นิ้ว BenQ S41

หมดประกันแล้วนะครับ ผมสงสัยว่าจะเป็นที่จอมากกว่านะครับ เพราะ ตั้งแต่ซื้อมา ผมไม่เคยปิดเครื่องเลยครับ ปีกว่าๆ ^^ แต่ไม่มีอาการเฮ้งแต่อย่างใด (รุ่นนี้สุดยอดเลยครับ) มีอาการแต่จอเนี่ยแหละคับ

ช่วยกันรักษาเครื่องผมทีครับ ขอบพระคุณมากครับ

......................................................................................................
    วันนี้วันภาษาไทยแห่งชาติ โปรดร่วมกันใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง
    ......................................................................................................
    Last edited by raatasamut; 29 Jul 2008, 19:27:24.

ไม่เคยใช้เลย ลองลงวินโดว์ใหม่สิคับ หายนะ เพราะที่บอกมาเนี่ยเหมือนวินโดว์พังอ่ะนะ

Comment

การ์ดจอครับ

ลองลบแล้วลงไดรเวอร์ใหม่ดูครับ

อาจจะหาย

แต่ของผมเป็นตลอดเลย

ตอนนี้ไปนอนอยู่ศูนย์เครมแล้ว

กลับจากศูนย์คงจะขายแล้วไปใช้ asus หรือไม่ก็ Dell แล้วหล่ะครับ

Comment

อาจจะเป็นที่ตัว VGA BD. หรือไม่ก็จอครับ ลองส่งศูนย์ดูครับ
        วันนี้วันภาษาไทยแห่งชาติ โปรดร่วมกันใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง
        จขกท.ยังโพสต์ภาษาไทยไม่ถูกเลยครับ
        ครับ => คับ

Comment

คือว่ามันเพิ่งจะเป็นเองครับ ไดร์เวอร์การ์ดจอก็มาตั้งแต่ซื้อเลยครับ ยังไม่ได้ลงใหม่เลยครับ

คือมันเป็นตั้งแต่กดสวิสเปิดเครื่องเลยครับ เป็ยตั้งแต่หน้า dos เลยครับ

หรือว่ามันอาจจะเป็นที่ตัวยิงภาพครับ
          Last edited by raatasamut; 29 Jul 2008, 19:30:48.

Comment

Originally posted by Alderwood View Post
            อาจจะเป็นที่ตัว VGA BD. หรือไม่ก็จอครับ ลองส่งศูนย์ดูครับ

จขกท.ยังโพสต์ภาษาไทยไม่ถูกเลยครับ
            ครับ => คับ

แก้แล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ เหลือแต่ส่วนหัวข้อกระทู้ซึ่งไม่สามารถแก้ได้ ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

Comment

มีจอ CRT LCD นอกมั๊ยเอ่ย

ลองต่อดูครับ

ถ้าเป็นแสดงว่าที่การ์ดจอ

ถ้าไม่เป็นก็น่าจะสายแพครับ

Comment

จอนอกมีครับ
                แต่ว่าผมไม่ได้ตั้งแสดงผล 2 จอเอาใว้ครับ
                มันเลยไม่ติดครับ

อ้อ ส่วนเรื่องไดร์เวอร์น่าจะไม่ใช่แน่นอนครับ เพราะผมได้ลองถอดฮาร์ดดีสออกแล้วใส่อีกตัวก็เป็นครับ หรือไม่ใส่เลยก็เป็นครับ

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
                  การ์ดจอครับ

ลองลบแล้วลงไดรเวอร์ใหม่ดูครับ

อาจจะหาย

แต่ของผมเป็นตลอดเลย

ตอนนี้ไปนอนอยู่ศูนย์เครมแล้ว

กลับจากศูนย์คงจะขายแล้วไปใช้ asus หรือไม่ก็ Dell แล้วหล่ะครับ
                  ของท่านhpเหมือนกันเหรอคับ ผมโดนแล้วเข็ดเลย....

Comment

น่าจะเป็นที่การ์ดจอครับ
                    เห็นมีข่าวลือว่า8400m กะ8600mมีโอกาศเป็นแบบนี้ทุกเครื่องเลย

ตอนนี้HPเขาประกาศเพิ่มระยะประกันให้อีก1ปีสำหรับโน๊ตบุ๊คที่ใช้การ์ดจอนี้
                    แล้วก็ออกbiosใหม่ให้พัดลมทำงานเต็มที่ด้วย

s41ของผมก็เป็นครับ หมดประกันแล้วด้วย ไม่รู้ว่าเมื่อไรbenqจะออกมาประกาศยืดระยะประกันบ้าง

Comment

ใช่แล้วครับ อาการตรงกับที่เว็บ Dell บอกเปี๊ยบ

มันเป็นที่การ์ดจอเสียครับ ถ้าหมดประกันแล้วคงต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดกันเลยครับ

Comment

Originally posted by recca View Post
                        น่าจะเป็นที่การ์ดจอครับ
                        เห็นมีข่าวลือว่า8400m กะ8600mมีโอกาศเป็นแบบนี้ทุกเครื่องเลย

ตอนนี้HPเขาประกาศเพิ่มระยะประกันให้อีก1ปีสำหรับโน๊ตบุ๊คที่ใช้การ์ดจอนี้
                        แล้วก็ออกbiosใหม่ให้พัดลมทำงานเต็มที่ด้วย

s41ของผมก็เป็นครับ หมดประกันแล้วด้วย ไม่รู้ว่าเมื่อไรbenqจะออกมาประกาศยืดระยะประกันบ้าง
                        HP ของประเทศไทยหรือป่าวครับ หรือ ของต่างประเทศ

Comment

chip(หาย)VGA ครับ

Comment

Working...
                          X