Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้องใหม่ขอรายงานตัว พร้อมกับE7200 คร๊าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น้องใหม่ขอรายงานตัว พร้อมกับE7200 คร๊าบ

สวัสดีครับ ผมเพิ่งเล่นIntel เป็นอันแรกครับ ซื้อมาแล้วE7200 แต่ยางมะมีบอร์ดใส่......!

ขอช่วยพี่ๆทุกคนช่วย อธิบายเกี่ยวกับพวก Chipset ต่างๆของIntelให้หน่อยนะครับ เพราะผมเคยได้ยินมาว่า ชิบเชตบางตัวใส่กับCPU บางรุ่นไม่ได้อ่าครับ
    พอดีมือใหม่น่ะครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

อ๋อ ช่วยแนะนำการ์ดจอให้หน่อยนะครับ มีตังเหลือ 4500 + - นิดหน่อย
    เอาแบบว่าให้เล่นเกมได้ดีที่สุดในงบ 4500 นะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ASUS P5Q

Comment

GIGABYE GA-EP45-DS3 - 4290 ฿

Comment

กาดจอเสียดายเก็บอีกนิดได้ 4850 ละ s6s6

Comment

จัดไปเลยครับอ่านตามนี้ เลือกชิปมาให้แล้ว
          P35
          P45
          X38
          X48

http://compare.intel.com/pcc/showcha...&culture=en-US

ช่วงนี้บอร์ด P45 กำลังมาแรง ทั้งราคาและคุณภาพ

Comment

ตามเรปบนๆ ไปอ่าครับ อิอิ เนียน

Comment

E7200 ยินดีต้อนรับครับ
              หุ หุ
              ลากเยอะๆๆๆ

Comment

ครับ ขอบคุณมากๆครับสำหรับทุกๆความเห็น การ์ดจอ ผมเลือกได้ 9600GT(หรือ HD3850 ดีครับ) อ่าครับ ส่วนบอร์ด ก็P5K คงจะใส่ได้นะ (ฮ่าๆ งบสำหรับบอร์ดน้อยไปหน่อย)

อ๋อ แล้วก็ขออีกเรื่องนะครับ ช่วยแนะนำ Power Supply หน่อยนะครับ E7200 9600GT HD320GB บอร์ด P5K
                แล้วก็อุปกรณ์อื่นๆอีกเล็กๆน้อยน่ะครับ

ขอบคุงมากงับ

Comment

ไม่สน 4850 หรอ 64xx

Comment

ใส่กะ GA-EP35C-DS3R หรือ GA-EP35-DS3R แล้วการ์ดจอเลือกตามใจชอบเรยคับ

แต่บอร์ด2ตัวบนนั้น ลาก ไป 4.0+ได้มะยาก แล้วแต่แรมที่คุณใช้ ว่าลากได้แค่ไหน เอาบอร์ดรุ่นนี้กับซีพียูรุ่นนี้

ลากได้มากเกินคำบรรยาย แค่ท่านมีแรมที่ลากได้เยอะๆก็พอแล้ว งบเยอะหน่อยซื้อบอร์ดตัวแรก แล้วเล่น DDR-lll

ท่าจะลากได้มากกว่านะท่าน ขนาดผมใช้แรมบ้านๆ ลาก 4.06อยู่แบบเล่นทั้งวันทุกวันโหลดบิต ไม่เป็นอะไรเยยคับ

P45 ถ้างบเยอะ เอาไปเล่นเลยคับ แต่จะเอาคุ้ม+ลาก ได้ 4.0 เอา35ไปเล่นเลยคับ ผมว่า มันไม่ได้ต่างไรกันมาก ถ้าท่านไม่ทะเยอทะยานเอาเกิน 4.5

อยากลากเยอะๆ เผื่ออนาคตด้วย EP35C คือคำตอบคร๊าฟฟฟฟฟ
                    Last edited by wangtrirat; 29 Jul 2008, 21:41:21.

Comment

ตัวเดวกะผมก็ได้นะ ท่าทางจะดี

Comment

psu ตามลายเซ็น ผมเลย

Comment

ถามนิดนึง ตอนนี้ ราคา cpu e7200 อยู่ที่เท่าไหร่ครับ แล้วถ้าผมใส่กับบอร์ด P5KPL-VM จะโอเคมั้ยครับ เน้นประหยัดน่ะครับ

Comment

http://www.jib.co.th/

Comment

Originally posted by jor_3230 View Post
                              psu ตามลายเซ็น ผมเลย
                              เนี่ยหละคับ สูตรประหยัดที่ลากได้

Comment

Working...
                              X