Announcement

Collapse
No announcement yet.

x2 หรือ 64 ดีครับ(จัดเสปกให้หน่อยครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x2 หรือ 64 ดีครับ(จัดเสปกให้หน่อยครับ)

คือว่า ตอนนี้ผมเรียนวิศวะ ตัดสินใจไม่ถูกระหว่าง x2 กับ 64 bit ขอคำแนะนำหน่อยครับ
    คือผมเอามาใช้เรียนพวกโปรแกรมเกี่ยวกับวิศวะครับและก็เล่นเกมส์ด้วย
    งบ 20000 บาทครับสำหรับเครื่อง และ 10000สำหรับจอ
    เครื่อง
    ที่เล็งไว้แต่เลือกไม่ได้
    - x2 3800 กับ 64 3500
    - 7300 gt กับ 7600 gs 7600 gt อันนี้ช่วยแนะนำยี่ห้อและก็รุ่นด้วยนะครับ

จออยากได้ไวด์สกรีน 19 นิ้ว
    เล็งไว้ เอเซอร์ กับ แอลจี ครับหรือที่มียี่ห้ออื่นดี ๆ ก้แนะนำด้วยนะครับ

ปล . งบยิ่งเหลือยิ่งดีครับไว้ซื้อลำโพงและก็ออบชั่นอื่นๆ ครับ
    คือผมจะซื้อตอนงานคอมมาร์ทเดือนมีนา มันจะถูกลงกว่านี้เยอะหรือเปล่าครับ
    และขอถามอีกเรื่อง sound onboard ที่รองรับ 5.1 หรืออะไรพวกนี้เทียบ กับsound card ได้หรือเปล่าครับและต่างกับเยอะไหม

ขอบคุนทุกคนครับ จากมือใหม่อยากลอง overclock

Athlon 64 3200+ .........3490
    M2N-E........................3990
    Seagate 80 gb sata2.....2090
    gskill F2-6400CL2D-1GBPK..6300
    asus 7600gs................4790
    asus dvd-rw ...............1690
    ลองไปพิจารณาดูนะครับ

Comment

X2 3800+ 6500----------สำหรับการเรียนครับ
      ASROCK AM2NF6-VSTA 2300
      ROX DDR533 512X2 4000
      PCi-E SPARK 7300GT DDR3 3800
      DVDRW BENQ 1500
      HDD 80G SATA2 2000
      CASE G-VIEW 1300

21500 สำหรับเครื่อง
      จอก็เดินดูเอาครับแล้วแต่ชอบ ไม่มีความเห็น เอางบจอที่เหลือนิดหน่อย ไปไส่เครื่องก็คงพอดีครับ

Comment

แบบผมมั้ย ข้างล่างเนี่ย ประหยัดตังค์ด้วย

Comment

ไม่ทราบว่าบอร์ดรุ่นนี้ ASROCK AM2NF6-VSTA ที่เพื่อนๆจัดมาให้ตามบอร์ดอื่นๆก็เหมือนกันครับอยากทราบเพราะอะไรครับ รายละเอียดครับ

Comment

ก็มันประหยัดและคุณภาพใช้ได้ดีครับ
            แต่มีตังก็เล่น ASUS M2N-E 3800

เงินๆๆๆๆๆๆๆ ครับ

Comment

เข้ามาหาสเปกเมนบอร์รุ่น ASROCK AM2NF6-VSTA ที่เว็บ asrock มีแต่รหัส นี้ครับ ASROCK AM2NF6G-VSTA มีเพิ่มคำว่า G เพิ่มเข้ามาครับ

Comment

ตอนนี้ x2 3800 เหลือ 5800 ครับ

Comment

เอ่อของผม14500คับสำหรับเคส

Comment

ขอบคุณทุก ๆ คนเลยครับ
                    แต่ว่า Asrock ที่คุณ wikorn แนะนำถูกดีจังครับแต่เหนไหนบางบอร์ด pci มัน 8x คือยังไงอ่ะครับ
                    ความเร็วมันจะลดจาก 16 x มากไหม หรือมันเปน 16x ครับ

Comment

Asrock อย่าไปซื้อเรยยยผมซื้อมาเปิดร้านเกมอ่ะ ปีกว่าๆไอซีบวมเกือบทุกตัวแระครับ
                      asus ใช้มาจะ5ปีแล้วยังไม่บวมเลย ลองดูครับของถูกของดีก็มีแต่ใช้ไม่นานครับ

Comment

โปรแกรมพวกวิศวะ ดพื่อนผมมันใช้เครื่องมัน ซีพียู เซลิรอน ยังใช้ได้เลยครับ

Comment

โปรแกรมวิศวะ เช่นอะไรบ้างอะคับ ผมเคยใช้แค่Maple10กะเครื่องCeleronตัวเจ๋ง(333MHz) ไม่นานเกินไปก็ขึ้นมาแล้ว อื่นๆไม่รู้ว่ามันมีอะไรบ้างและกินแรงแค่ไหน
                          ถ้าเล่นเกม ณ ปัจจุบันนี้ คอร์เดียวเหลือเฟือคับ ต้องโปรแกรมหนักๆอื่นๆ2คอร์จึงจะเห็นผล

Comment

เรียนวิศวะ ไม่เห็นมีวิชาไหนใช้ Spec คอมหนักๆเลย
                            ส่วนใหญ่จะใช้ ตับ กับ ปอด มากกว่า อิอิ

Comment

ท่าน HANAGA นี่รู้จริง ..... ผมก็ว่างั้นแหละ อิอิ (เราก็ลง ตับกับ ปอดเยอะเหลือเกิน หุหุ)

Comment

Working...
                              X