Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคย mod 9600GSO to 8800GTS 512 บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคย mod 9600GSO to 8800GTS 512 บ้างครับ

คืออยากทราบว่ามันทำได้เฉพาะ galaxy 9600GSO เหรอครับ แล้ว xfx ทำได้ไหมครับ เห็นเค้าบอกต้องมีเม็ดแรม 8 เม็ดถึงจะทำได้ ท่านใดเคยลองทำบ้างครับ

ตัวนี้มีแค่ 6

แปดเม็ดไม่มีในไทยแน่นอน

Comment

8 เม็ดหมดละครับเดินดูมาแว้วอ่ะขอดูหลายร้านไม่เป็นมีร้านไป 6 เม็ดของ Galaxy อ่ะ

Comment

ดูจากรูป 8 เม็ดจริง แต่ขอย้ำน่ะครับ ต้องดูที่ตัวแรมว่ามีอยู่จริงๆ อาจต้องแกะ sink ออก
        เพราะจากด้านหลังดูไม่รู้ครับเขาใส่ อุปกรณ์รอบข้าง ไว้รอเฉยๆ อาจจะไม่มี RAM อีกด้านน่ะ
        ราคา 3900 น่าสนใจมากหากเปิดท่อเป็น 128 ท่อได้หมด น่าจะแรงน่ะ 8800 มีแค่ 112 ท่อเอง
        โดยส่วนตัวน่ะ ถ้า RAM ครบน่าจะโมได้

http://forum.lowyat.net/topic/686415

Last edited by winit_a; 30 Jul 2008, 01:31:14.

Comment

555555555555555555555+

ต้องดูเม็ดแรมครับ ดูด้านหลังไม่รู้หลอก

Comment

ได้ฮากันอีกแล้วงานนี้ แรงโดยไม่ต้องจ่ายเงินเพิ่ม

Comment

สมมุติว่าเราโมแล้วมันเจ๊ง เราสามารถเอาไปเตลมได้ไหมครับ

Comment

ซื้อมาวันแรกของ gigabyte เอา ไบออสของ 8800gt mod เข้าไป ใช้ได้แต่ ไม่แรงกว่าของเดิม เลยเอา ไบออสของ 8800gts g92 มา mod ใส่ปรากฏว่า restart บุ๊บ - ภาพแตก เละ ดูไม่รู้เรื่องเลย ขี้เกียจ mod กลับเป็นตัวเก่า (ที่จริงทำได้สบายมากมีแผ่นบูตและ bios ตัวเก่าเตรียมพร้อมใว้แล้ว) เลยลองเอาไปเคลมเล่นๆ ที่ร้านดูเค้าเปลี่ยนของใหม่ให้เลย.........แม่งเลวจริงๆเลยนิเรา...อิอิ

Comment

Originally posted by jeerapan View Post
                  ซื้อมาวันแรกของ gigabyte เอา ไบออสของ 8800gt mod เข้าไป ใช้ได้แต่ ไม่แรงกว่าของเดิม เลยเอา ไบออสของ 8800gts g92 มา mod ใส่ปรากฏว่า restart บุ๊บ - ภาพแตก เละ ดูไม่รู้เรื่องเลย ขี้เกียจ mod กลับเป็นตัวเก่า (ที่จริงทำได้สบายมากมีแผ่นบูตและ bios ตัวเก่าเตรียมพร้อมใว้แล้ว) เลยลองเอาไปเคลมเล่นๆ ที่ร้านดูเค้าเปลี่ยนของใหม่ให้เลย.........แม่งเลวจริงๆเลยนิเรา...อิอิ
                  หรือว่ามันจะทำได้แค่ของ galaxy เท่านั้นเหรอครับ

Comment

ปัญหาคือทำได้แล้ว แรงขึ้นรึเปล่า และใช้งานมีปัญหาไหม สินะครับ

Comment

Working...
                    X