Announcement

Collapse
No announcement yet.

ONKYO SE-200PCI ดูหนังออกแค่ 2 CHANNELS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ONKYO SE-200PCI ดูหนังออกแค่ 2 CHANNELS

ONKYO SE-200PCI ดูหนังออกแค่ 2 CHANNELS
    VISTA SP1

ลงDRIVER ตัวนี้ ใช่ไม๊ครับ ท่านใดใช้ตัวนี้ รบกวนชี้แนะด้วยครับ
    http://72.14.235.104/translate_c?hl=...bP3gzqP-tLxqKw

http://forums.overclockzone.com/foru...ight=se-200pci
    Last edited by TEE940; 30 Jul 2008, 00:04:40.

ปรับเป้น 5.1 ยังคับ?

Comment

ใน VISTA มี AVANCE CONTROL แบบข้างบนไม๊ครับ หน้าตาเป็นไงครับเหมือนกันไม๊

Comment

ของผมไม่มีอ่ะคับ
        เพราะ vista ไม่ใช่ sp1 เปล่าอ่ะคับ?

Comment

แล้วของท่านออก 5.1 เปล่าครับ ปรับตรงไหนครับ

Comment

กลมๆเหลืองข้างล่างที่มีให้กดเป็นเลข

6
            5.1

นั่นแหละคับ
            กดแล้วมันจะเป็นสีชมพู

ไม่ขายการ์ดแล้วเหรอ?
            หุหุ

Comment

ใน VISTA SP1 มีให้เลือก กลมๆเหลืองข้างล่างที่มีให้กดเป็นเลข

6
              5.1
              ด้วยหรือครับ ผมเคยลองแต่ XP SP3 สามารถปรับเลือกได้ แต่น้องที่ซื้อไปใช้กับ VISTA SP1 บอกออกแค่ 2 CHANNELS กำลังปล้ำแก้ไขอยู่เลยพยายามหาคนที่ใช้การ์ดตัวนี้กับ VISTA SP1 ช่วยชี้แนะด้วยครับ ทำไมมันมีปัญหา ช่วยน้องเค๊าหน่อย น้องเน้นดูหนังครับ

Comment

ผ่านมาดู - - กลัวคุยกันสองคนแล้วจะเหงา อิอิอิ

Comment

ขอบคุณครับพี่ตี๋

ตอนที่ผมลง Driver ไป D/L มาจาก Web e-onkyo.com อ่ะครับ ตามLink นี้เลยครับ
                  http://66.163.168.225/babelfish/tran...2fse200pci.htm

คือปัญหามีอยู่ว่าผมลง Windows Vista SP1 (Pantip Edition) เรียบร้อยลง Driver M/B, VGA เรียบร้อยมาลง Driver Sound Onkyo ก็ผ่านพ้นไปด้วยดี
                  แต่ผมต่อสาย Optical จาก Onkyo ไปเข้า AVR อ่ะครับ มันโชวว่าออกแค่ 2 channels
                  ผมเลยเข้าไปใน Control Panel ไปแก้ ตัว Speaker ให้เป็น 5.1 และมาแก้ใน Driver Envy24 ของ Onkyo ให้เป็น 5.1 เช่นกัน แต่ อนิจจา........ มันออกแค่ 2 Channels เหมือนเดิมครับ หน้า Driver ตัวปรับ channels ก็เหมือนกับของพี่ตี๋ครับ แต่ไ่ม่มีปุ่ม 2+2 เท่านั้นครับ
                  ใน Onkyo มีตัวเทส ลำโพงให้เราทดสอบ ผมลองเทสดูแล้ว คู่หน้าออกปกติ แต่ กลาง, ซับ, คู่หลัง ไม่ออกครับ เงียบสนิท ลองเข้าไปแก้ใน MPC ปรับ AC3filter สังเกตุดูสัญญานของ เสียงใน AC3filter ก็ออกปกติอ่ะครับ แต่เวลาเล่นหนังเสียงคนพูดไม่ออกครับและผมสงสัยว่าน่าจะเป็นสัญญานที่ SoundCard ไม่ออกรึเปล่าา.......
                  ผมเลยสงสัยว่า ตัว Onkyo เนี่ย Optical มันออก 5.1 ได้ไหมครับ หรือมันออกแต่ 2 channels ครับ เพื่อนๆช่วยผมหน่อยนะครับปล้ำก่ะมันมาหลายวันแว๊วววว

ขอบคุณคร๊าบบบบบบ

Comment

ใน driver ปรับ ac3 only

Ac3 filter ปรับ use spdif แค่นี้ Dolby digital / dts ก็จะออกผ่าน optical แล้ว

ถ้าเป็น vista ไม่แน่ใจว่า ใน control panel ต้องเลือก onkyo digital out แทน speaker ด้วยใหม

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                      ใน driver ปรับ ac3 only

Ac3 filter ปรับ use spdif แค่นี้ Dolby digital / dts ก็จะออกผ่าน optical แล้ว

ถ้าเป็น vista ไม่แน่ใจว่า ใน control panel ต้องเลือก onkyo digital out แทน speaker ด้วยใหม
                      ขอบคุณครับคุณ battlecruiser.
                      ใน Driver ที่ปุ่มซ้ายบนสุดผมเลือกเป็น AC3 แล้วครับ
                      ใน MPC/AC3filter ผมติ๊กเลือก Use Spdif แล้วครับแต่รู้สึกว่า จะเลือกได้ตอนไม่เล่นหนังอ่ะครับแต่ถ้าหนังเล่นอยู่ ตัว Use Spdif มันจะกลายเป็น Use Spdif(disable) ครับ คือปัญหาเนี่ยผมลองเทส Speaker ใน Control Panel มันก็ไม่ออก 5.1 อ่ะครับ มันออกแค่ 2 channel เท่านั้นเองครับ

Comment

"ถ้าเป็น vista ไม่แน่ใจว่า ใน control panel ต้องเลือก onkyo digital out แทน speaker ด้วยใหม"

Comment

ตามนี้

Comment

ขอบคุณ คุณ battlecruiser มากๆครับ เดี๋ยวตอนเย็นนี้จะลองกลับไปทำดูครับ

Comment

ตอนนี้ทำได้แล้วนะครับ
                              ใน MPC ออก 5.1 แล้วแต่ที่สงสัยนิดนึงนะครับว่าทำไมตัวเทส Speaker ใน Control Panel มันจึงออกแค่ 2 channels เองอ่ะครับ

ขอขอบคุณ คุณ battlecruiser และ คุณ TEE940 มากๆครับ

Comment

Working...
                              X