overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: Acer Aspire ปุ่ม Alt หักออกมาเอง???

OverclockZone Member supawats's Avatar

Default Acer Aspire ปุ่ม Alt หักออกมาเอง???

โดนกะตัวเองจนได้ ทั้งๆที่พิมพ์อย่างถนอม..(เพราะพี่ชายเพิ่งเจอมา)

ใครมีประสบการณ์บ้างครับว่า จะเข้าศูนย์ได้ไหม กรณีนี้อ่ะ..??

ผมไม่ได้ทำอะไรเลยนะ พิมพ์ๆ อยู่ดีๆ ตัว Alt ทางขวา ก็อ้า ออกมา...พอ หยิบออกมาดู ก็พบว่า ข้างใต้ มีเขี้ยว เล็กๆ (เป็นพลาสติก) หัก คาอยู่ ซึ่งเป็นไปได้ยากที่จะเอากาวตรงช้างมาแปะ (เพราะเล็กมาก)

กะว่าจะไปที่ศูนย์พันทิป แต่มาถามเพื่อนๆ ในเวปก่อนครับ... เชื่อใจเวปนี้มากกว่า ถ้าเข้าศูนย์ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ปล่อยมันไว้อย่างนี้แหละ (ยังพอกดได้อยู่ แต่มิสวย)

+ เข้าศูนย์ นานไหมครับเนี่ย?? ข้อมูลความลับเยอะด้วย ขี้เกียจ backup จัง....

ลืมบอก ของผม ซื้อมา ม.ค. 51 คิดว่าน่าจะอยู่ในประกัน.... และส่งใบประกันของ กรุงเทพประกันภัยด้วย(แต่คงไม่ช่วย เพราะของเขา ประกันสูญหาย)

ขอบคุณมากๆ ครับผม

Last edited by supawats; 30 Jul 2008 at 00:20:26.

OverclockZone Member toi_125's Avatar

เข้าศูนย์เลย ถ้าประกันยังเหลือ

OverclockZone Member enemy222's Avatar

เคลมศูนย์เลยครับ เกิดจากการใช้งานปกติ

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

อยากนี้ไม่หมดประกันหรอครับพี่น้อง

OverclockZone Member supawats's Avatar

^__^ ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ...ข้างในไม่เสียก็พอแล้ว...เดี๋ยวซื้อ คียบอร์ด มาต่อ usb เอาก็ได้ครับ...ไม่สวยไม่เป็นไร.... พอดีซื้อมาใช้งานไม่ได้เอามาโชว์ อิอิ.... ขอบคุณทุกท่านที่ตอบครับ

OverclockZone Member

คีย์บอร์ดเสีย อยู่ในประกันครับ
    ถ้าบอร์ดี้ไ่ม่แตกหัก จากอุบัติเหตุ เคลมได้แน่นอนครับผม

OverclockZone Member beautyless's Avatar
    พระราม 9 กรุงเทพฯ

พึ่งไปเคลมมาครับ ปุ่ม "ถ" มันเขี้ยวหัก ผมก็โทรไปศูนย์ที่เค้ารับซ่อมยี่ห้อผม(มีหลายศูนย์มากๆ)
    เค้าถามรุ่นไหนที่ผมใช้ แล้วก็บอกว่ารุ่นนี้พอจะมีอะไหล่อยู่ ผมก็เลยเอาไปเคลม เค้าขอตัวปุ่มเดิมของผม แล้วก็เปลี่ยนตัวยึด
    พลาสติกของปุ่มที่มันหัก รอห้านาทีได้เลยครับ(เหตุการณ์เกิดเมื่อสองวันก่อน BenQ R43) แล้วก็เซ็นต์ใบเคลมตามปกติ

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

บอกเค้าไปเลยว่ามันเด้งออกมาเอง ไม่ใช่เราทำมันเจ๊งซะหน่อย ^^

ตอนซื้อ ต้องลองกดทุกปุ่มก่อน

ตามด้วยการเขย่า

OverclockZone Member ohm123's Avatar

y410 ผมก็เป็นครับเข้าศูนย์เขาก็เปลี่ยนให้เฉพาะปุ่มอ่ะครับ ไม่ได้สิ้นประกันครับ ตอนเคลมผมบอกตามจริงคือมีอาการปุ่มกดแล้วค้างไม่ยอมคืนขึ้นมาครับจมไปเลย ต้องใช้วิธีแกะทุกครั้งที่พิมพ์ปุ่มนั้น พอดึงหลายคลั้งก็เขี้ยวข้างใต้หัก บอกตามนี้อ่ะครับแต่ก็เคลมได้ครับ

ผมว่าแบบคานเหล็กคีบอร์ดแบบทั่วไปถ้าเอามาใส่ได้นี่ทนกว่ามากเลยนะ ดีกว่าปุ่มแบบคานพลาสติกที่เรียงสลับตัวเป็นแบบตัวxเนี่ย

Quote Originally Posted by ohm123 View Post
    y410 ผมก็เป็นครับเข้าศูนย์เขาก็เปลี่ยนให้เฉพาะปุ่มอ่ะครับ ไม่ได้สิ้นประกันครับ ตอนเคลมผมบอกตามจริงคือมีอาการปุ่มกดแล้วค้างไม่ยอมคืนขึ้นมาครับจมไปเลย ต้องใช้วิธีแกะทุกครั้งที่พิมพ์ปุ่มนั้น พอดึงหลายคลั้งก็เขี้ยวข้างใต้หัก บอกตามนี้อ่ะครับแต่ก็เคลมได้ครับ

ผมว่าแบบคานเหล็กคีบอร์ดแบบทั่วไปถ้าเอามาใส่ได้นี่ทนกว่ามากเลยนะ ดีกว่าปุ่มแบบคานพลาสติกที่เรียงสลับตัวเป็นแบบตัวxเนี่ย
    อันนี้เห็นด้วยครับ เคยใช้ของ Hp รุ่นเก่าตัวหนึ่ง มันถอดแผงออกมาได้เลย...

ที่จริงเพิ่งนึกได้ ไม่รู้เกี่ยวกันหรือป่า่วนะครับ เป็นประสบการณ์ล่ะกัน...คือ ผมเคยทำความสะอาดคีย์บอร์ดอ่ะ ด้วยกัน เอาผ้า มาเช็ด ซึ่งก็แน่นอนอยู่แล้วว่า เราต้อง กด ไปนิดหนึ่ง เพื่อถู แป้นคีย์บอร์ดให้สะอาด (แต่ก็ไม่ได้รุนแรงอะไรมากนัก) ก็ไม่รู้อ่ะนะว่ามันเกี่ยวกันหรือป่าว....

เพราะจุดที่เสีย ของผมนี้ ก็เป็น Alt ด้านขวา (ไม่ค่อยได้กดเลย จริงๆๆๆๆๆๆๆๆ)

งง เลย ก็คงต้องเอาไปให้ศูนย์ดูก่อน ..... โทรไปเห็นเขาบอกอย่างนั้น (ที่พันทิพย์ มิรู้บริการดีอ่ะป่าว แต่พูดเพราะัเหมือนกัน)

Quote Originally Posted by vampires101 View Post
    อยากนี้ไม่หมดประกันหรอครับพี่น้อง

ู^__^ เ้ย้...จริงด้วยครับท่าน เพิ่งไปมาเมื่อ เช้า 9 ส.ค. 51 นี่เอง

โชคดีไปนั่งรอ ห้านาที เคาต์เตอร์บอกเดี๋ยวให้ช่างข้างหลังดูก่อน....หายไป สามนาที กลับมา เปลี่ยนให้เลยครับ โอ้...ขอบคุณจริงๆ ที่อะไหล่มีพอดี....

ประกอบการตัดสินใจท่านอื่นๆ ที่ใช้ Acer แล้วเกิดปัญหาครับ...

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

Quote Originally Posted by supawats View Post
    ู^__^ เ้ย้...จริงด้วยครับท่าน เพิ่งไปมาเมื่อ เช้า 9 ส.ค. 51 นี่เอง

โชคดีไปนั่งรอ ห้านาที เคาต์เตอร์บอกเดี๋ยวให้ช่างข้างหลังดูก่อน....หายไป สามนาที กลับมา เปลี่ยนให้เลยครับ โอ้...ขอบคุณจริงๆ ที่อะไหล่มีพอดี....

ประกอบการตัดสินใจท่านอื่นๆ ที่ใช้ Acer แล้วเกิดปัญหาครับ...
    ไปศูนย์ไหนมาท่าน พระราม 3 ป่าว อิอิอิ

Quote Originally Posted by vampires101 View Post
    ไปศูนย์ไหนมาท่าน พระราม 3 ป่าว อิอิอิ
    ^__^ ไปที่พันทิปครับพี่....แต่ว่า เคาเตอร์ หน้าบึ้งมากๆ...สงสัยลูกค้าเยอะ..อิอิ...ไม่เป็นไร...

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

เหอๆบอดี้เอเซอร์ไม่ทนเลยเพื่อนผมเครมไปหลายคนและบอดี้เจมสโตนเนี่ย
    แต่บอดี้รุ่นใหม่ขอบอกทนอย่างแรงสงสัยโดนติเยอะ
    Last edited by 12345678910; 10 Aug 2008 at 23:34:10.

ก็ใครเขาให้ทำปุ่มเป็นแหลมๆ มันก็หักง่ายๆดิ

ตอนแรกก็อยากได้ 6920 เหมือนกัน แต่พอดูแค่ตรงปุ่ม เลิกเลย ไม่ต้องดูชื่อเสียงต่อละ

Bookmarks

Bookmarks