overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: สงสัยงานจะเข้า

Default สงสัยงานจะเข้า

ผมไปซื้อ Asus 2600pro ddr2 มา12ตัว พอเอามาลงที่ร้าน เปิดไม่ติดครับ

พัดลมการ์ดจอ มันหมุนๆดับๆ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร เป็นไปได้ไหมที่ไฟไม่พอครับ

ผมใช้ พาวเวอร์เดิมๆ แถมมากะเคส450w เคสผมราคา750บาท *-*

หรือเป็นเพราะอย่างอื่นช่วยผมทีครับ ขอบคุณมากครับ

ปล.ยังไม่ได้ ถอดใส่ตัวอื่น เพราะ ตอนนี้ ง่วงนอนมา พรุ้งนี้ จะลอง เอาตัวอื่นใส่ดูครับ

OverclockZone Member terry12's Avatar

สงสัยไฟไม่พอเเน่นอน

OverclockZone Member tanagritm's Avatar

ท่านลืม เสียบไฟ ให้ตัวการ์ดหรือเปล่าครับ

OverclockZone Member quick_pc123's Avatar

Quote Originally Posted by เด็กนอกสังกัด View Post
    ผมไปซื้อ Asus 2600pro ddr2 มา12ตัว พอเอามาลงที่ร้าน เปิดไม่ติดครับ

พัดลมการ์ดจอ มันหมุนๆดับๆ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร เป็นไปได้ไหมที่ไฟไม่พอครับ

ผมใช้ พาวเวอร์เดิมๆ แถมมากะเคส450w เคสผมราคา750บาท *-*

หรือเป็นเพราะอย่างอื่นช่วยผมทีครับ ขอบคุณมากครับ

ปล.ยังไม่ได้ ถอดใส่ตัวอื่น เพราะ ตอนนี้ ง่วงนอนมา พรุ้งนี้ จะลอง เอาตัวอื่นใส่ดูครับ
    ใช้กับM/B ตัวไหน เป็นทั้ง12ตัวเลยหรือไม่

Quote Originally Posted by terry12 View Post
    สงสัยไฟไม่พอเเน่นอน
    Quote Originally Posted by tanagritm View Post
    ท่านลืม เสียบไฟ ให้ตัวการ์ดหรือเปล่าครับ
    ไฟพอแน่นอน รุ่นนี้ไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม

x4200 90nm
    nf7 r2.0
    แรม1G*2 บัส800
    Hdd 80 /7200
    2600pro ddr2

ยังไม่ได้ ลองกะตัวอื่น พอดีเสียบตัวเดียวแล้วจะ โกสเอาครับ (ตอนแรกใช้ ออนบอร์ด แล้วเอาการ์ดเสียบเข้าไป แล้ว จะลองไดร์เวอร์แต่ดันไม่ได้) หรือว่า ต้องลง วินโด้ใหม่เลยหว่า

งั้น พรุ้งนี้ จะลองกะตัวอื่นดู ถ้าไม่ได้ จะลงวินโด้ใหม่ดูคตรับ แวะมาอ่านก่อน นอน ครับ

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับผม

OverclockZone Member TMalexoff's Avatar

เปิดร้านใหม่เหรอครับ หรือว่าซื้อเพิ่ม
    Last edited by TMalexoff; 30 Jul 2008 at 00:52:34.

OverclockZone Member

อาการคล้ายๆของผมเลยครับ แต่ของผมมัน PALIT 2600Pro ไฟผมก็450ติดมากับเคสเหมือนกัน ใช้มาได้ประมาณ6เดือนแล้วเพิ่งมาเป็น อาการก็อย่างท่านเลยครับพัดลมมันหมุนเร็วๆช้าๆ เสียงก็แปร่งๆ ลองใช้พวกโปรแกรมที่วัดอุณหภูมิดูจะเห็นเลยครับว่าความร้อนของ GPUมันไต่ระดับเพิ่มขึ้นเรื่อยๆตามการหมุนของพัดลม บางทีของผมมันจะทะลุ100- -' ปิดเครื่องแทบไม่ทัน ปกติจะวิ่งที่ประมาณ40-70 บางทีเล่นเกมส์อยู่ดีๆเครื่องรีสตาทเองหรือดับไปเลยก็มี วันนี้เลยว่าจะเอาไปเคลมแล้วครับไม่ไหวเล่นเกมไม่ได้เลย

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

ปิด onboard ในbiosก่อนครับ พวกการ์ดonboard มักจะมีปัญหาเวลาเสียบการ์ดแยก ลองปิดในbiosดูก่อน ถ้าไม่ได้อีก อาจจะเป็นปัญหาที่บอร์ดมันเข้ากับการ์ดไม่ได้

ขี้เกียจเอาตัวอื่นมาเสียบ เลย ลงวินโด้ใหม่ซะ ง่ายดี กำลังลงเกม ลงโปรแกรมอยู่ คาดว่า ช่วงหัวค่ำ

คงเรียบร้อย เดี๋ยวจะได้รู้กันแล้ว ว่าการ์ดตัวละ1250บาท มันจะคุ้มค่าแค่ไหน อิอิ

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับผม ที่ให้คำแนะนำครับ

OverclockZone Member

ไม่มั่นใจว่า 2600pro AGP/PCI มันจะต่างกันหรือเปล่าแต่การ์ดผมเสียบไฟเพิ่มนะ AGP อะ (เขาเรียกว่าหัวอะไรหว่าที่มันไว้ต่อ floppy เป็น4สายเล็กๆอะ)

แล้วก็จากตัวนี้ทำให้ enermax 350w ตัวเก๋าต้องจากเครื่องนี้ไปเพราะไฟเลี้ยงไม่พอ - -

ปล. การ์ด sapphire น่อ

Bookmarks

Bookmarks