Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิจาร BenQ S41 LM62 จะซื้อแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิจาร BenQ S41 LM62 จะซื้อแล้วครับ

SPEC ครับ
    Processor
    CPU Intel Core 2 Duo T7250 (2.0 GHz, L2 2 MB)
    Chipset Intel GM965
    Graphic system
    Graphic Chip nVidia GeForce 8600M GS - DDR3
    Display
    Type 14.1 inch WXGA (1280x800)
    Main Memory
    Memory 2 GB DDR2
    Hard Disk Drive
    Hard Disk 160 G 5400 RPM
    Optical Disc Drive
    Drive DVD Writer (Dual Layer Support)
    Web Camera
    Details 1.3 MPixel
    Port & Interface
    USB 4
    Firewire Yes
    DVI No
    S-video No
    e-SATA No
    HDMI Yes
    Card Reader 5 in 1
    Express Slot Yes
    LAN N/A
    Modem N/A
    Wireless Connection
    Wireless Lan IEEE 802.11 B, G
    Bluetooth Yes
    Battery
    Details Li-ion
    Weight
    Details 2.30 Kg.
    Operating System
    Operating System (Genuine) Linpus Linux
    Warranty
    Details 2 Y.
    Other Details
    Deatils HDMI
    Deatils No

BenQ มี

nVidia GeForce 8600M GS - DDR3

ด้วยหรอเนี่ย อิอิอิ ไม่รู้

Comment

เครื่องน่ะดีครับ ยี่ห้อนี้ ใช้งานได้ค่อนข้างดี ถ้าเครื่องอยู่ในสภาพปกติ
      แต่ศูนย์บรืการห่วยโคตร
      ทั้งแวลู ทั้ง benQ TH ใช้การไมได้สักอย่าง

ซื้อแล้วดีก็ดีไปคับเครื่องเสถียรคิดว่าอย่างน้อยน่าจะ 3 ปีอัพ แต่ถ้าเข้าศูนย์นี่ไปหาเครื่องใหม่ดีกว่า ผมรอเรื่องเปลี่ยนบานพับมา 4 เดือนละยังเงียบอยู่เลย โทรไปตามก็บอกว่ายังไม่ถึงคิว ดีนะผมเอาเครื่องกลับมาใช้ก่อน (ผมใช้ C42E) ทนใช้ไป เก็บตังค์ได้จะไม่ซื้ออีกละ BenQ เบื่อศูนย์บริการมัน

ศูนย์แก้ปัญหาให้ผมไม่ได้ซักอย่างทั้ง ไดรเวอร์โมเด็ม ลงแล้วเครื่องจะ stand by ไม่ได้ จะขึ้นบลูสกรีน บานพับอ้าส่งเรื่องไปก็เงียบ ก็วัดดวงเอาละกันครับ ซื้อมาถ้าจะเสียก็ภาวนาให้มันเสียในเจ็ดวัน หลังจากนั้นถ้าเข้าศูนย์ ไปซื้อใหม่ดีกว่า

ตอนบานพับอ้าครั้งแรกผมไปเข้าศูนย์แวลูเชียงใหม่ มันเสือกบอกว่าถ้าเครื่องผิดรูปใน 7 วันถึงจะทำการเปลี่ยนให้ บ้านมึ ง ดิ มันเปิดเข้าเปิดออกมันก็อ้าหรือแตกในเวลาอันสมควร ถ้าซักปีกว่าก็ไม่ว่า แต่นี่ใช้ได้แค่ 4 เดือน อ้า เร็วไปหน่อยมั้ง ยังไม่รับเคลมอีก จนผมต้องไปร้อง สคบ มันถึงจะเดินเรื่องให้ แต่แล้วก็เงียบจนถึงทุกวันนี้ ใบเคลมยังเก็บไว้อยู่เลย

ผมได้แนบใบเคลมไว้นะครับ เพื่อดูวันที่ แต่ผมคงไม่โทรไปทวงแล้วล่ะ เสียดายเงินครับ โทรไปเป็นสิบกว่ารอบก็บอกว่ายังไม่ถึงคิว อันนี้โทรไป BenQ TH นะครับ ของแวลูเชียงใหม่เขาบอกว่าทำอะไรไม่ได้แล้ว

Comment

รูปไม่ขึ้นแฮะ

อ่า มาละ

ไม่รู้ว่าเขาปิดจ๊อปซ่อมไปยัง ถ้าปิดไปแล้วก็แสดงว่าไร้จรรยาบรรณมากๆ ไม่ซ่อมให้ลูกค้าทั้งๆที่ยังมีประกัน
        Attached Files
        Last edited by ethan_n1; 30 Jul 2008, 01:23:52.

Comment

รู้อยู่แล้วครับ แต่ผมด่า ไม่ได้ เพราะ ชาว OC หลงไหลมันมาก ไอ S41 เนี่ย

จนต้องเอามือปิดปาก ว่ามัน ห่วย

ก้อแค่นั้นเอง เพราะว่ามันไม่เสียไง ราคาได้ใจ จนต้องทำใจ อิอิอิ ต่อไป

Comment

นอนหลับกันดึกจังนะชาว OCZ เนี่ย

ขอบคุณสำหรับทุกคำวิจารครับ

Comment

อย่าไปปิดปากเลยครับ พูดไปตามจริงเถอะ ถือซะว่าเราช่วยเหลือคนที่ไม่รู้ว่ามันเสี่ยงตรงนี้ อาจจับมันมาแล้วซวยเสียนอกระยะ7วันแล้วดวงดีจัดเจอบริการศูนย์แบบที่เค้าด่ากัน

ผมก็เกือบไปจับมันมาแล้วพอดีเช็ครอบๆบอร์ดซะก่อนเลยรู้

ปล.โดนเก็บแน่ผม เอิ้กๆ
              Last edited by xexalskyline; 30 Jul 2008, 03:20:38.

Comment

ไม่โดนเก็บไรหรอกคับมีไรเกี่ยวกับเบนคิวก็ติไปในคลับเบนคิวก็มีคนติเรื่องศูนย์หลายคน แต่มันก็ไม่ถึงกับแย่มากๆ ตอนผมไปเคลมมันก็เร็วดีๆ ตอนs41ยังไม่ดังมาก(ปีใหม่)
                แต่ตอนหลังคนใช้เยอะ ของมันก็ช้าเป็นธรรมดา
                วงในเห็นบอกจะเปิดศุนย์ใหม่ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะมีเมื่อไร ผมรออยู่

มีปัญหาไรเกี่ยวกับเบนคิวไปด่าได้เต็มที่ในคลับเบนคิวลายเซ็นผมเพราะในนั้นมีพนักเบนคิวเข้ามารับฟังความคิดเห็นอยู่คับ

และเบนคิวตอนนี้คนใช้เยอะขนาดมี3คลับและจะมีคลับแห่งที่4เร็วๆนี้คุณคิดเองว่าคนใช้เยอะขนาดไหน

Comment

ไม่โดนเก็บไรหรอกคับมีไรเกี่ยวกับเบนคิวก็ติไปในคลับเบนคิวก็มีคนติเรื่องศูนย์หลายคน แต่มันก็ไม่ถึงกับแย่มากๆ ตอนผมไปเคลมมันก็เร็วดีๆ ตอนs41ยังไม่ดังมาก(ปีใหม่)
                  แต่ตอนหลังคนใช้เยอะ ของมันก็ช้าเป็นธรรมดา
                  วงในเห็นบอกจะเปิดศุนย์ใหม่ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะมีเมื่อไร ผมรออยู่

มีปัญหาไรเกี่ยวกับเบนคิวไปด่าได้เต็มที่ในคลับเบนคิวลายเซ็นผมเพราะในนั้นมีพนักเบนคิวเข้ามารับฟังความคิดเห็นอยู่คับ

และเบนคิวตอนนี้คนใช้เยอะขนาดมี3คลับและจะมีคลับแห่งที่4เร็วๆนี้คุณคิดเองว่าคนใช้เยอะขนาดไหน

Comment

ไปโพสในคลับผมว่าก็คงไม่ได้อะไร ขนาดผมโทรเข้าศูนย์เขายังไม่สนใจ แบบนี้ได้แต่ปลงครับ แล้วเก็บตังค์ไปซื้อใหม่เอาดีๆ ยี่ห้อที่สนใจบริการหลังการขายดีกว่า

ขอบคุณ 12345678910 มากที่ได้แนะแนวทางครับ

Comment

ผมว่ามันก็ไม่ได้ต่างกันหรอกครับ ไม่ว่าจะ ยี่ห้อ อะไร ผมว่ารักอันค่ายไหนก็ใช้ค่ายไหนก็ได้ครับ ขายเยอะก็เจอปัญหาเยอะเป็นเรื่องธรรมดา ^^ ส่วนตัว s41 ผมก็บังเอิญมี1ตัว ใช้งานได้ดีครับ อายุ 4เดือนล่ะไม่มีวอแว ส่วนเรื่องบริการนี้ไม่ทราบครับ แต่ผมว่าไม่มีอะไรห่วยกว่าอะไรหรอกครับ เอาที่ ราคา/สเปค โดนใจเราที่สุดก็พอครับ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                        ผมว่ามันก็ไม่ได้ต่างกันหรอกครับ ไม่ว่าจะ ยี่ห้อ อะไร ผมว่ารักอันค่ายไหนก็ใช้ค่ายไหนก็ได้ครับ ขายเยอะก็เจอปัญหาเยอะเป็นเรื่องธรรมดา ^^ ส่วนตัว s41 ผมก็บังเอิญมี1ตัว ใช้งานได้ดีครับ อายุ 4เดือนล่ะไม่มีวอแว ส่วนเรื่องบริการนี้ไม่ทราบครับ แต่ผมว่าไม่มีอะไรห่วยกว่าอะไรหรอกครับ เอาที่ ราคา/สเปค โดนใจเราที่สุดก็พอครับ
                        เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ... พอใจในสิ่งที่ตนเองเลือก และมีอยู่ ^^

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
                          รู้อยู่แล้วครับ แต่ผมด่า ไม่ได้ เพราะ ชาว OC หลงไหลมันมาก ไอ S41 เนี่ย

จนต้องเอามือปิดปาก ว่ามัน ห่วย

ก้อแค่นั้นเอง เพราะว่ามันไม่เสียไง ราคาได้ใจ จนต้องทำใจ อิอิอิ ต่อไป
                          อ่านแล้วนึกไปถึงพวกพันธมิตรเลยครับ "-_-
                          แตะต้องไม่ได้ ว่านิดว่าหน่อยมีเรื่อง เอิ๊กๆ

แซวเล่นนะครับ

Comment

ของผม M60 นั่งเลือกเครื่องยันห้างปิด ยังสุขภาพดี

ของแบบนี้เช็คดีๆ ก้อไม่มีปัญหาแล้วล่ะครับ

Comment

อ่า ได้งัย ๆ คั๊ฟ s41 ที่ป๋มใช้อยู่ ยางมะมีปัญหา หรืองอแง อะไรสักอย่างเรยนะคั๊ฟ
                              แระก้อยังสามารถใช้งานได้ปกติ เปิดทิ้งไว้ได้หลาย ๆ วันอย่างมะมีปัญหาอะไรเรย

เข้าใจนะคับว่าบ้างเครื่องมานอาจจะมีปัญหา แต่เครื่องส่วนใหญ่ก้อใช้งานได้ปกติคับ
                              หรือว่า แบรนอื่น ใช้งานได้โดยมะต้องมีการเคลมเลยอ่าคับ ??
                              อย่าเอา ส่วนน้อย มาทำให้เครื่องส่วนใหญ่เค้าเ้สียหายไปด้วยสิคับ

โดยส่วนตัว ผมคิดว่า s41 เนี่ย คุ้มค่า และก้อสมราคาที่สุดคับ

Comment

Working...
                              X