Announcement

Collapse
No announcement yet.

เนตที่หอชอบขึ้นว่า limited or no connectivity

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เนตที่หอชอบขึ้นว่า limited or no connectivity

คือว่าบางทีพอเปิดคอมใหม่แล้วเสียบสายแลน เนตมันชอบขึ้นว่า limited or no connectivity แล้วก็เข้าเนต หรือว่าโหลดบิตไม่ขึ้นเลยอะคับ

ต้องโทรไปบอกให้เจ้าของหอมารีเซ็ท router ใหม่หมดทั้งหอเลยอะคับ แล้วเจ้าของหอก็บอกว่ามีคนในหอซักคนเนี่ยแหละใช้ไอ้โปรแกรม net cut 2.0 เค้าเลยให้ผมไปโหลด anti net cut มาไว้ ผมก็ทำตามแล้วก็ตั้งให้มันรันตอนเปิดเครื่องเลย แต่ว่าก็อย่างที่บอกบางครั้งก็เป็นเหมือนเดิม เลยอยากจะถามว่ามันมีคนตัดเนตจิงๆ หรือว่าเป็นทีสาย router ของหอมันไม่ดีกันแน่อะคับ

ปล.เพราะเวลาที่มันเล่นไม่ได้ก็เป็นกันเกือบทั้งหออะคับ

หาตัวไอ่คนใช้แล้วไปตื้บมัน อิอิ

ส่วนใหญ่ผมเห็นขึ้นก็เพราะ DHCP server มันบ่ดีนะคับ

แต่ผลของการใช้โปรแกรม net cut ก็ไม่เคยเจอซ๊ากกกะที ว่าไปมีผลต่อระแบบ DHCP รึเปล่า
    สงสัยเป็นโชคดีของผม หรือโชคร้ายหว่า แง่มๆๆๆๆ

ยังไงรอเทพๆมาตอบต่อดีกว่าเน้อ net cut นี่ไม่เคยลองจิงๆ ดันให้ค้าบ

Comment

net cut ตัดไม่ได้หรอก ถ้าเน็ตมันมาจาก router ผมก็ใช้router แล้วให้เพื่อนลองตัด ของผม

ผมก็เล่นได้หน้าตาเฉย ไม่ต้องใช่ เอนตงเอนตี้ อะไรเลย

ไม่สน หรอก

ผมว่าเป็นที่ router มากกว่านะ ให้เจ้าของหอ หายี่ห้อที่ ใว้ใจ ได้ มาเปลี่ยนดีก่า

ดันไป

แค่รู้งูๆปลาๆ ไม่ได้เก่งไร

อยากรู้เหมือนกัน

Comment

Router ไม่เร้าใจ อิอิๆ ดูสิครับว่าใช้ยี้ห้ออะไร

Comment

หอผมก้เป็นเหมือนกันคับ..

Comment

ไม่รู้ คับ ไม่เคยเจอ เคยแต่ ตัดทั้งหอ เลย เพราะ แม่รง โหลด ทังหอ เปิดเวป ไม่ได้เลย เลยหมั่นไส้ ตัด ยกซะเลย พี่เจ้าของ หอก็บอกแล้ว เปิดก็ เปิดซัก 40-80 กันพอนะ อย่าเกิน ให้คนอื่นเล่นมั่ง พวก แม่รงล่อ เต็มตีนหมดเลย

Comment

ok

Comment

DHCP ที่ Rounter เต็มหรือมีปัญหา

Comment

Working...
                X