Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการใส่แรมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการใส่แรมครับ

ถ้าใช้แรมรุ่นเดียวกัน 4 แผงเสียบเต็มทั้ง 4 slot มันจะเป็น dual มั้ยครับ
    เห็นส่วนใหญ่เสียบแค่ 2 slot??

ขอถามต่อ ถ้าใส่แค่ 3slot ได้ไหมครับ

Comment

ถ้าบอร์ดเป็น DUAL ใส่ ทีละคู่ที่เหมือนกัน มันก็ DUAL ครับ

บอร์ด 3 สล๊อต มีบางรุ่น มันจะมี DUAL มาให้ 1คู่ ก็ทำได้เช่นกันครับ
      แต่ส่วนมา 3 สล๊อต จะไม่เป็น DUAL ครับ

Comment

หมายถึงมี 4 ใส่แค่ 3 ได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by ice View Post
          หมายถึงมี 4 ใส่แค่ 3 ได้ไหมครับ
          ไปลองดูครับ แล้วจะรู้ครับ อิอิ

Comment

อ้าว ถ้าไม่ได้ผมจะได้ไม่ซื้อมาอันเดียว แต่อยากซื้อ ใส่ทีละอัน ตอนนี้ใส่อยู่2 อัน 256*2

Comment

ใช้ 4 ตัว เต็มแผง dualอยู่เหมือนกันครับ

3ตัว dual2ตัว ได้หรือเปล่ายังไม่เคยลอง^^"

Comment

ขอบคุณคร้าบ

Comment

Working...
                X