overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: ไปที่้ร้านประกอบคอม เค้าบอก Gigabyte GA-EP35-DS3R ไม่ดี จริงหรือครับ ?

OverclockZone Member FlyingDogmaN's Avatar

Default ไปที่้ร้านประกอบคอม เค้าบอก Gigabyte GA-EP35-DS3R ไม่ดี จริงหรือครับ ?

ช่างที่ร้านบอกว่า Gigabyte GA-EP35-DS3R ไม่ค่อยดี
    แนะนำ Asus ดีกว่า ผมเห็นหลายๆท่านในบอร์ดนี้แนะนำบอร์ดตัวนี้ว่าดี
    เลยสับสนๆ ครับ แหะๆ

OverclockZone Member toi_125's Avatar

Gigabyte GA-EP35-DS3R ชอบมีปัญหา

OverclockZone Member PopRedRiver's Avatar

ไม่รู้เหมือนกันแหะๆ แต่ชอบบอดของ Asus มากก่า

OverclockZone Member -=][Lord_Boy][=-'s Avatar

Quote Originally Posted by FlyingDogmaN View Post
    ช่างที่ร้านบอกว่า Gigabyte GA-EP35-DS3R ไม่ค่อยดี
    แนะนำ Asus ดีกว่า ผมเห็นหลายๆท่านในบอร์ดนี้แนะนำบอร์ดตัวนี้ว่าดี
    ความจริงแล้ว มันก็ไม่เกี่ยว นะ บางตนชอบ ของ GB บางคนชอบ Asus

ของมันมีประกัน มีปัญหาหรือเสียก็เอาไป เคม ส่วนคุณภาพก็ ตามราคา

Asus ดูมี ภาษีดีกว่า แค่นั้นละครับ

ร้านเพื่อนผมก็บอก Asus P5K-SE มีปัญหาเยอะ ผมใช้ตัวนี้อยู่ก็ไม่มีอะไรนิครับ

สรุป ของเขาผลิตมาจำนวนมาก จะไม่ให้มีปัญหาเลยคงเป็นไปมะได้หรอกครับ

เอาที่เราชอบ หรือจะฟังเสียงส่วนใหญ่ก็ ok

phob
    Guest

Quote Originally Posted by FlyingDogmaN View Post
    สเปคมันดีครับ แต่ถ้าท่านโชคร้าย จะเจอบอร์ดบางตัว OC ไม่ไปครับ

รุ่นนี้ ผมมี 2 ตัว

ดี 1(OC ได้ไม่มีปัญหา) / เน่า 1 (OC ได้แค่ตอนแรก หลังจากนั้น......เน่าสนิท)

ตัดสินใจเอาเองนะครับ

ระยะหลังตามบอร์ดคอม มีคนบ่นเยอะแล้วครับ ตระกูล EP31 กับ EP35 โดนกันเยอะ

ส่วนผมบอร์ดตัวหน้าคงไม่ใช่ กิ๊กกะบ๊วยแล้วครับ คงไป ASUS ไม่ก็ MSI แล้วครับ

OverclockZone Member n@ty's Avatar

ผมจำฝังใจเลยครับว่า

กิ๊กกาบ้วยมันห่วย

เมื่อก่อนเอาไปเครมที่เน่าๆเหมือนเดิมทั้งนั้น c บวม

หลายบอร์ดเลย

หลังจากนั้นก็ไม่เคยแตะเลยกิ๊กกะบ้วย

ตอนนี้เลยหันมาคบกับ asus แทน

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

มันอยู่ที่คนขายครับ

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

แล้วเเ่ต่เธอ

OverclockZone Member

แต่ ผม ว่า มัน ก็ น่าจะอยู่ ที่ดวง ด้วย น่ะ ว่า จริงมั้ย คับ

GIGABYTE United
    Castle Of Games

แสดงว่าช่างมีอคติอ่ะครับ หากอยากทราบข้อมูลต้องมาที่นี่ครับ

http://th.forum.giga-byte.com/index.php

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Quote Originally Posted by God_Hand View Post
    หลังจากนั้น อีก 1 เดือน God_Hand ขอลาออกจาก OCZ นับจากวันนี้เป็นต้นไปครับ 19 กรกฎาคม 2551
    God_Hand ขอลาออกจาก OCZ และไม่ขอเข้ามายุ่งในห้องใดๆของ OCZ อีกต่อไปครับ
    ..

OverclockZone Member genx4343's Avatar

อยู่ที่คนขายมากกว่าแหละ ว่าเค้าจะเชียร์ของตัวไหน จะทำยอดของตัวไหน ผมว่านะ

OverclockZone Member kuhome007's Avatar

ผมก็ ใช้ตัวนี้ไม่มีปัญหาอะไรนิครับ ใช้มาประมาณ 3เดือนได้แล้ว ตัวเก่าก็ใช้ gigabyte เหมือนกันครับ
    ซื้อเมื่อประมาณ 5-6ปีที่แล้ว ใช้กะ celelon 1.3 G ราคาตอนนั้นก็ 4xxx ยังใช้ได้อยู่ยันปัจจุบันครับ
    ผมเลยมั่นใจใน gigabyte

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

ไม่จริงคับ

OverclockZone Member thegto's Avatar

ผมชอบ เกรด A(sus) ครับ

OverclockZone Member

ผมก็คงชอบคัพ G ล่ะครับ

OverclockZone Member ballsmn's Avatar
    ดินแดง รัชดา กรุงเทพฯ

ไม่จริง ใช้อยู่ไม่เห็นมีปัญหาเลย

OverclockZone Member oomiN's Avatar

EP 35 ใช้อยู่ดีไม่มีปัญหา

เมื่อก่อนผมใช้ Asus P5GD1 Pro ไม่ปลื้ม บอร์ดสีขึ้ เท่าไรห่ Raid มันชอบล่ม

เกียจ ASUS ตงที่มัน แบ่งเกรดสินค้าด้วย สี นี่แหละ คุณภาพก็งั้นๆ พอพอ กัน Giga เทคโนโลยีดีกว่าด้วย

OverclockZone Member n@ty's Avatar

ผมไม่ได้อคตินะครับ

ผมเจอแบบนั้นจะให้คิดอย่างไรครับ

บอร์ดผมกะเพื่อนกิ๊กกาบ๋วยรวมกันก็ 5 บอร์ด

C บวมเหมือนกันหมดเลยทั้งที่คนละรุ่น

เลยทำให้ผมเข็ดกับสินค้าของแบนด์นี้

ถ้าไม่เจอเองผมก็ไม่แอนตี้หรอกครับ

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

เหมือนกระทู้นี้จะเดือดแล้ว

มีทั้งพวกบอกใช้ Gig มีปัญหา กับ
    ใช้แล้วไม่มีปัญหา

ปล.ไปดีกว่า

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks