Announcement

Collapse
No announcement yet.

HTT นี่ยิ่งเยอะยิ่งดีใช่มั๊ยครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HTT นี่ยิ่งเยอะยิ่งดีใช่มั๊ยครับ...

ผมเห็นยิ่ง oc ไปเยอะเหลือน้อย ผมเลยตั้งไว้ 4x * 280 = 1120 ส่วน cpu ก็วิ่ง 2.52
    อย่างนี้ดีมั๊ยครับ ที่จริงดันขึ้นไปอีกได้แต่ต้องลด HTT ลง ทำไงดีครับ

ไม่ควรเกิน 1200 ครับเดียวระบบล่ม

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ไม่ควรเกิน 1200 ครับเดียวระบบล่ม
      ถ้าเป็น M/B ยี่ห้อดีๆหน่อยก็จะได้ถึงละครับ แต่ถ้าเป็นบอร์ดราคาประหยัดน่าจะทนได้ไม่เกิน 1000 ครับ

Comment

แป่ววว ของผม ซัดไป 1280 จะล่มไหมเนี่ย

Comment

Originally posted by Cesc View Post
          แป่ววว ของผม ซัดไป 1280 จะล่มไหมเนี่ย
          ระยะยาวอาจจะมีผลครับ ผมว่าเป็นไปได้ลดลงมาไม่เกิน 1000 ดีกว่าครับ น่าจะเสถียรกว่า
          อีกอย่างคือตัวคูณ HTT ไม่มีผลต่อ performance สักเท่าไหร่เลยครับ x3 กับ x4
          ต่างกันไม่ถึง 1% ด้วยซ้ำครับ

Comment

อืม หืม.... แรงมาก

จอฟ้าเลย เห็นมั๊ย

Comment

ลด HTT ยังไำงอ่ะครับ ชองผม 1200 กว่าๆ

Comment

Originally posted by Cesc View Post

ของผมหนักกว่าอีกล่อไป 1300 กับอีกนิดๆ

Comment

Working...
                X