overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: รบกวนคนที่เคยเคลมสินค้ากับร้าน JIB พันธ์ทิพย์ด้วยครับ

OverclockZone Member

Smile รบกวนคนที่เคยเคลมสินค้ากับร้าน JIB พันธ์ทิพย์ด้วยครับ

พอดีว่าการ์ดจอผมมันมีปัญหาเกี่ยวกับพัดลม ผมเลยกะว่าจะเอาไปเคลมวันนี้เลยลองเข้าไปอ่านกระทู้เกี่ยวกับการเคลมสินค้าในเวบบอดของทางร้าน ปรากฏว่าจะมีคนบ่นในเรื่องระยะเวลาในการเคลมสินค้าเยอะมาก บางคนนี่รอเป็นเดือนๆ แล้วพอดีผมจำเป็นต้องใช้ทำงานด้วย คือถ้ารอเป็นเดือนนี่คงไม่ไหวล่ะครับ จึงอยากถามคนที่เคยมีประสบการณ์เคลมสินค้ากับทางร้านJIBว่ามันนานอย่างที่ในบอร์ดทางร้านเค้าบ่นกันหรือเปล่าครับ เพราะถ้ามันนานมากจริงผมคงซื้อตัวใหม่ก่อนแล้วค่อยเอาไปเคลมดีกว่า ขอบคุณล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member missionfail's Avatar

ไม่ต้องไปสนคับ ดูวอย์..หรือ ซ๊นักแสดงแล้ว ตรงไปยังศุนย์เลยครับ จะเป็น D-com หรือ Syn..ก็ว่ากันไปถ้าซื้อได้ไม่นานคับ.. หรืออื่นๆๆ.

OverclockZone Member gofaster's Avatar
    ร่มเกล้า ลาดกระบัง

ไปที่ศูนย์บริการของ jib เลยครับ ที่พันทิป รู้สึกจะอยู่ชั้น 3 โซนหลังๆ หน่อย ถ้าเทสแล้วเสียจริง แล้วเค้ามีของ ก็เปลี่ยนใหม่ให้เลยครับ

OverclockZone Member gnalkhod's Avatar

ผมเคลม dvd-rw ของpioneerผ่านjib นี่ก็เดือนกว่าแล้วครับ ยังไม่ได้เลย ไม่รู้ช้าที่wpgรึเปล่า

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

อดทน + รอ

แต่ขอให้ได้ของดีๆ กลับมาครับ

ผมเครม dvd rw ที่ 0 LG 20 นาทีได้ของใหม่เลยเหอๆ

OverclockZone Member soften's Avatar

คนที่อยู่ ตจว. ก็ต้อง "รอ" อย่างเดียวครับ

เคลมผ่าน JIB ช้าแน่นอน เพราะเค้าไม่ได้เป็นศูนย์ใหญ่หนิ เค้ารับของเราไปแล้วเอาไปส่งเคลมอีกที

OverclockZone Member Khow's Avatar

ตอนผมเคลม DVD-RW Piorneer เกิน15วันผมแจ้งทางร้านเลยครับว่าต้องใช้ด่วนสุดท้ายเขาโทรติดต่อกลับมาว่าคืนเป็นเงินสดครับ แล้วก็เอาตังไปซื้อตัวใหม่

เอาไปเคลมแล้วครับแต่ไม่ได้ส่งผ่านร้านJIBส่งที่ศูนย์ serviceของHECโดยตรงเลย พนักงานบอกว่าภายในไม่เกิน15วัน ไม่มีspareให้ด้วยผมส่งเคลมการ์ดจอหนะครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

OverclockZone Member rok_lok's Avatar

ชอขุดหน่อยเถอะคับ ผมเคลม ฮาร์ดดิส ของซัมซุงมา 2 เดือนแล้ว ยังไม่ได้เลย คำพูดโทรไป 3 ครั้งเหมือนกันเด๊ะ

ห่วยแตกที่สุดเท่าที่เคยเจอมาเลย ลาขาดกันที ร้านนี้

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ผมเพิ่งเคลม wd500gb ประกัน wpg ประมาณ 7-8 วัน ก็ได้ของคืนแล้วนะครับ ที่ศูนย์ jib ชั้น3

สงสัยจะแล้วแต่ประกันหลักด้วยมั้งครับที่ทำให้ ช้า-เร็ว ไม่เท่ากัน

OverclockZone Member Pause_Bra's Avatar

ส่งศูนย์ประกันเลยดีกว่านะ ผมว่ามันเร็วกว่านะ

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

ไป 0 ดีกว่า ผมเตือนแล้วนะ อิอิ

OverclockZone Member 4604069's Avatar
    พัทยาเหนือ เทพประสิทธิ์ นัดรับของไ

เครมจอ AOC ไปเดือนนึงยังไม่ไปถึงไหนเลยครับ เสียดาย ASYS ไม่รับเครมยี่ห้อนี้แล้ว

Bookmarks

Bookmarks