overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: เพิ่งได้ X3 2.1 มาใหม่ รู้สึกเบสมันจะไม่ค่อยออกเลยครับ ต้องเบิร์นก่อนรึป่าว

OverclockZone Member Benz_36's Avatar
    Chonburi, R.S.107

Default เพิ่งได้ X3 2.1 มาใหม่ รู้สึกเบสมันจะไม่ค่อยออกเลยครับ ต้องเบิร์นก่อนรึป่าว

คือต้องเปิดดังๆ แล้วต้องปรับ EQ ด้วยอ่ะครับ (ใน ตัวเลือกขั้นสูง ของ Volume Control ครับ) ถึงจะได้ยินเสียงเบสชัดเจน เบสมันนุ่มก็จริงอยู่ แต่เหมือนมันออกมาน้อยน่ะครับ (แบบว่า Saag 10S เบสยังชัดกว่า )

แต่ลมตรงท่อเบสมันก็ออกมาเยอะนะครับ แต่เสียงมันกลับเบาแปลกๆ

หรือว่าต้องเบิร์นก่อนครับ เสียงถึงจะอยู่ตัว ท่านที่ใช้ X3 2.1 อยู่ ช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ใช้ Sound Card CT4810 ครับ
    ปล2. ผมวางซับไว้ใต้โต๊ะครับ (วางไว้ตรงช่องที่เค้าไว้วางเคส ของโต๊ะคอมอ่ะครับ)

ปล3. เอาไปฟังกับเครื่อง CD เบสแทบไม่ออกเลย - -"
    ปล4. ฟัังกับ Foobar2000 เสียงเบสกระหึ่มจริงๆ เหมือนเบสบนรถบัสเลย ชอบๆ (ปรับ EQ เอานะ )

OverclockZone Member

ลองขยับดูครับ บางที่ผมวางแล้วเบสหายหมด บางที่ก็พอดีๆ บางทีผมจับยัดหาข้างฝา ปรับครึ่งเดียวเบสบรมเลย เบิร์นก็มีส่วนมากครับ แต่ว่าซื้อมาใหม่ๆก็เบาเยอะอยู่ดีนั่นแหละ

แก้ไข เบา เป็น เบส ครับ ขออภัย

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

เเรกๆเบสก็ยังไม่ออกหละครับ ต้องเบรินซักวันสองวันก่อน ซัพของผมต้องวาง***งๆหน่อยถึงจะได้ยิน
    ห้องผมมันเล็กมาก เบรินไปเรื่อยๆหละครับ

CT4810 ขายหรือ บริจาคให้คนอื่นไปก็ได้ครับ

X3 2.1 + ประหยัดหน่อยก็ CT4670

CT4670 ผมเหลือ 3 ตัว สภาพดี ถ้าอยากรีดฟลังลำโพงตัวนี้ก็ซื้อไปเปลี่ยนครับ

450+EMS50 ถูกที่สุดในเว็บนี้แล้วครับ

OverclockZone Member romeoh's Avatar

วางที่พื้นหรือเปล่าครับ ? ถ้าไม่ลองย้ายมาวางที่พื้นดู

OverclockZone Member Jumpba's Avatar

Quote Originally Posted by romeoh View Post
    วางที่พื้นหรือเปล่าครับ ? ถ้าไม่ลองย้ายมาวางที่พื้นดู
    ของผม ไม่ปรับ EQ เลยเอา เดิม ๆ ใช้่ MUSIC SX
    เบส มากระจกแทบจะแตกและครับ ^^

ลองหาที่วาง ดี ๆ ครับ วางไว้พื้น มีผลนะครับ
    วางลอย ๆๆ มันจะได้ความรู้ศึก แปลก ๆ ครับ (สำหรับผม)

ลองหาที่วาง sub ดี ๆ ครับ วางถูกที่ขอบอกว่า ปรับ Bass น้อยยังกระหึ้มนะครับบบ อิอิ

OverclockZone Member Benz_36's Avatar

ครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนตำแหน่งวางดู (จะเบิร์นต่อด้วย)

ปล. ใครมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมอีก เชิญเลยนะครับ

3 วัน

OverclockZone Member tenfaces's Avatar

เปลี่ยน soundcard ครับถ้าไม่ออก อืมแต่ความจริง CT4810 มันก็เสียงดีนี่นา
    Last edited by tenfaces; 30 Jul 2008 at 20:47:31.

OverclockZone Member Xion's Avatar

ตอนแรกก็แบบนี่ละครับ พอผ่านไปสัก 2 อาทิต ก็จะเริ่มรู้สึกครับ เปิดทีกระจกสั่นและเสียงที่ได้ก็นุ่มมากครับผม^^

Quote Originally Posted by Xion View Post
    ตอนแรกก็แบบนี่ละครับ พอผ่านไปสัก 2 อาทิต ก็จะเริ่มรู้สึกครับ เปิดทีกระจกสั่นและเสียงที่ได้ก็นุ่มมากครับผม^^
    โอ้ อย่างนี้ค่อยโล่งใจหน่อยครับ

เดี๋ยวจะเปิดเพลงฟังมันทั้งวันเลย ดูซิเบสมันจะออกมาเพิ่มอีกมั้ย

OverclockZone Member Jumpba's Avatar

บ้านอาจจะพังได้ หึหึ

รู้สึกตอนนี้ซับ X3 ของผมมันสั่นกระจกบ้านได้ละครับ งานนี้มีเสียวบ้านพัง อิอิ

ถ้าผมเปิดดังมากๆ จนบ้านสั่น มันจะเป็นอะไรมั้ยครับ (หมายถึงลำโพงนะ กันไว้ก่อนเดี๋ยวมีบ้านพัง อิอิ)

OverclockZone Member samartz's Avatar
    ปิ่นเกล้า,บางใหญ่

Quote Originally Posted by Benz_36 View Post
    ถ้าผมเปิดดังมากๆ จนบ้านสั่น มันจะเป็นอะไรมั้ยครับ (หมายถึงลำโพงนะ กันไว้ก่อนเดี๋ยวมีบ้านพัง อิอิ)
    เดี๋ยวบ้านจะพัง เพราะเพื่อนบ้านหรือเปล่า

OverclockZone Member pannpz51's Avatar

Quote Originally Posted by samartz View Post
    เดี๋ยวบ้านจะพัง เพราะเพื่อนบ้านหรือเปล่า

thaiwebon's Avatar

ตอนซื้อมาใหม่ๆผมวางไว้ใต้โต๊ะ แต่รู้สึกว่าเสียงเบสไม่ดังเท่าที่ควรน่ะครับ แบบว่ารุสึกเสียดายตังเลย ตอนนั้น
    ก็เลยย้ายมาไว้ข้างๆจอแบบว่ากะให้เบสมันอัดหน้าเลย อะไรอย่างงี้อ่านะ แหะๆ ก็รุสึกดีเพราะเบสหนักขึ้นหน่อย

แต่พอใช้ไปสักพักรุสึกว่าเบสมันกองอยู่แถวๆมุมห้องอ่ะครับ แบบว่ามันดังดีกว่าฟังข้างๆอีก
    ก็เลยย้ายลงมาข้างล่าง ทีนี้เบสออกแรงมากเลยครับ หูตาแทบกระเด็น ฮ่าๆๆ

สรุปก็คือ ต้องผ่านการเบิร์นน่ะครับ ของผมรวมๆแล้วก็ประมาณเกือบ 200 ชม. แล้ว ฟังแต่ Rock, Metal
    แล้วก็มุมการวาง มีส่วนนะครับ เหมือนกับตู้สูตรในรถยนต์นั่นแหละครับ ลองๆหาดูนะครับ
    แล้วสายสัญญาณก็มีส่วนนะครับ ถ้าท่านหูเทพจะรู้สึกแตกต่างเลย แต่บังเอิญผมหูไม่เทพเลยไม่ทราบ แหะๆ

สู้ๆครับ ..

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

X3 ชอบกับการ์ดเสียงaudigy1 ขึ้น

OverclockZone Member Xion's Avatar

X3 + 2ZS เป็นอะไรที่เจ๋งมากแล้วครับ สำหรับผม ^^

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks