Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมแรม OCZ SLi 1066 MHz ถึงมองเห็นเป็นบัส 667 ฝากดูด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by balldevils View Post
    1200ได้ครับผม ถ้ากล้าเพิ่มไฟ เกิน 2.30 โวลล์ เพราะ OCZ รับเคลมที่ไฟตอนมันไหม้ ไม่เกิน 2.3
    แต่ผมลอง 2.41 แล้วลากถึงแน่นอนครับ ไปได้ 1150 สั่ง KFC -..-
    ของผมแค่ 2.2 แต่มันลากถึง 1175 อะครับ
    ผมคิดว่าไปได้อีกนะ แต่เอาแค่นี้ก่อน

ไฟคุณเยอะไปป่าวเนี่ย???

Comment

Originally posted by ronin2 View Post
      แรมยี่ห้ออะไร+บอร์ดอะไรครับ
      OCZ Reaperครับ บอร์ดP5K

ตามนี้

Comment

ปัญหาของแรมผม ก็คล้ายแบบนี้ แต่ไม่ใช่แบบนี้

อยากรู้ว่าทำไมมันเห็นไม่เหมือนกัน.. ตามรูปเลยครับ งงๆ อ่ะคับ
        Attached Files

Comment

Everest ตัวไม่เต็ม นะ

Comment

เหอๆ บอร์ดกับ PSU ผมไม่ดีขนาดนั้น เลยต้องจ่ายไฟไป เผื่อ Vdrop คือมองในวินโดว์
            ยังไงไฟก็ขึ้นแค่ 2.31 อ่าครับ ถ้าผมตั้ง ไว้ 2.4
            ปล.บอร์ด EP31-DS3L

Comment

Originally posted by joejoejoe View Post
              ของผมแค่ 2.2 แต่มันลากถึง 1175 อะครับ
              ผมคิดว่าไปได้อีกนะ แต่เอาแค่นี้ก่อน

ไฟคุณเยอะไปป่าวเนี่ย???
              Originally posted by บ้าคอม View Post

ตามนี้

เหอๆ บอร์ดกับ PSU ผมไม่ดีขนาดนั้น เลยต้องจ่ายไฟไป เผื่อ Vdrop
              คือมองในวินโดว์ ยังไงไฟก็ขึ้นแค่ 2.31 อ่าครับ ถ้าผมตั้ง ไว้ 2.4
              ปล.บอร์ด EP31-DS3L

Comment

โปรแกรม Everest Ultimade หาโหลดได้ที่ไหนบ้างครับ

Comment

Originally posted by บ้าคอม View Post

ตามนี้

บัสแรม 667 ทำงานเสถียรไหมครับ แล้วใช้ไฟเท่าไหร่ครับ

Comment

ไม่ผิดหวังที่อ่านกระทู้นี้

ได้ความรู้เพิ่มขึ้นอีกแฮะ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by ronin2 View Post
                      บัสแรม 667 ทำงานเสถียรไหมครับ แล้วใช้ไฟเท่าไหร่ครับ
                      แรมผมบัส1066ครับแต่cpu-zมันโชว์แบบนั้นผมก็ไม่ค่อยเข้าใจ น่าจะเป็นตามแบบที่ท่านข้างบนโพสไว้ครับ
                      จาก1066กดให้วิ่งที่1200รายละเอียดผมโพสไว้ข้างบนแล้ว

Comment

Working...
                      X