Announcement

Collapse
No announcement yet.

shut down แล้วขึ้นจนจอฟ้าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• shut down แล้วขึ้นจนจอฟ้าครับ

เวลา shut down แล้วขึ้นจนจอฟ้าครับ ปกติเปิด โหลดบิทด้วยคับ มันบอกว่า driver_IRQL_not_less_or_equal หรืออะไรประมาณเนี้ย ทำไงดีคับ ท่านผู้รู้ทั้งหลาย
    Last edited by hydra; 31 Jul 2008, 07:34:04.

ลองปรับการ Shut down ไปเป็นแบบ Classic ดูครับ ผมเคยทำแล้วได้ผลนะ แต่ไม่รับประกันครับ

-*- แบบนี้อ่ะครับ
    Attached Files

Comment

Originally posted by นานาจิตตัง View Post
      ลองปรับการ Shut down ไปเป็นแบบ Classic ดูครับ ผมเคยทำแล้วได้ผลนะ แต่ไม่รับประกันครับ

-*- แบบนี้อ่ะครับ

ปรับยังไงเหรอ อยากรู้ -*-

Comment

fyn

Comment

Attached Files

Comment

ดัน
            Last edited by Drunk; 31 Jul 2008, 09:38:29.

Comment

fyn

Comment

ลองแล้วคับไม่ได้ จอฟ้าเหมียนเดิม ขึ้น serious error อีกตะหาก เฮ้อ

Comment

ลองเข้าที่ salfmode ก่อนครับแล้วลองปิดเครื่องที่ salfmode ดูครับ ถ้าปิดได้แสดงว่าปัญหาไม่น่าจะเป็นที่วินโดว์ครับ แต่น่าจะเป็นที่ Programe หรือไม่ก็ Driver บางตัวครับ

ถ้าได้แล้วก็ทดลองปิด Service ดูด้วยครับ

Comment

ถ้าชัดดาวไม่ได้ก้อไม่ต้องชัดดาวซิครับ 555 ล้อเล่นน่า ลองปิดสวิตที่ตัวเครื่องดู

Comment

ลองแสกนไวรัสดูหรือยังท่าน

Comment

shutdown แล้วจอฟ้าเหมือนกันครับ win7 32 bit แต่จะเป็นหลังจากที่เปิดไใช้งานนานๆ ประมาณว่า 3 ชม. ขึ้นไปครับ .... ยังแก้ไม่ได้ครับ

Comment

Working...
                        X