Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมแล้วเครื่องค้างอ่าครับ รบกวนช่วยดูทีครับพี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมแล้วเครื่องค้างอ่าครับ รบกวนช่วยดูทีครับพี่

คือเล่นปรกติเล่นเน็ทไม่มีปัญหา แต่พอเล่นเกม พวกเกมออนไลน์ ล่ะสักพักมันค้าง ทําไรไม่ได้เลยครับ สักพักเครื่องก็รีเอง มันเป็นเพาะอะไรเหรอครับ เป็นที่ไดร์เวอร์กาดจอเหรอเปล่า ปัจจุบันมัน 93.71 ส่วนของผมมัน 82.65

รบกวนพี่ๆหรือผู้รู้มาช่วยตอบทีนะครับ กังวลใจมากเลย>,< ขอบคุณมากๆครับ

การ์ดจอร้อนไปรึเปล่า

Comment

โรคพยาธิ เกิดจากหลายสาเหตุ.........
      อ้าว ผิดเรื่อง - -a

หลายอย่างคับ ความร้อน ไฟไม่พอ ไดรเวอร์ วินโดว์ แม้กระทั่งตัวเกมเองด้วย ลองไล่ดูทีละจุดน่าจะดี

Comment

ของผมดิ เด๋วเข้าwindows ได้มั่งไม่ได้มั่ง เล่นเกมไปก็ค้าง

ตอนแรกนึกว่าเมนบอร์ด หรือสายแพรเน่า ถึงกับซื้อ PSU มาเปลี่ยนใหม่ด้วยนะ

ปรากฎว่า เสียบ jumper HDDทั้ง2ตัว เป็น master คู่กันซะงั้น ปัจจุบันแก้ไขแล้ว สุขภาพดี = ="

Comment

พาวเวอซับพลาย ของผม มัน 350w เองอ่ะพี่ใช้มาหลายปีล่ะด้วย แล้วเครื่องผมก็ P4 2.8 RAM 1.7G กาดจอ 6800xt hdd 80g มันเกี่ยวที่ว่า พาวเวอซับพลายมันจ่ายไม่พอป่าวอ่าครับ นี่ผมเพิ่งไปพันทิพซื้อ 550w มาเลยนะนี่ >,<

Comment

Working...
          X