Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2200 กับ E4500 มันต่างกันมากเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2200 กับ E4500 มันต่างกันมากเปล่าครับ

1.นอกจาก L2 แล้วอะไรมากกว่าใน สเปกมัน

2.E2200 เป็แค่ DC ใช่หรือไม่

3.การใช้งานจริง อ่ะไรดีกว่า

4.OC อะไรใกลกว่า แล้ว เสถียร

5.สรุป ควรเอาตัวใหน ดีกว่า

อธิบายเหตุผลแต่ละข้อด้วยน่ะครับ รออ่านอยู่น่ะ

ขอบคุณครับ

e7200 เลยครับ คุ้ม

Comment

Originally posted by TD View Post
      e7200 เลยครับ คุ้ม
      รอราคามันลงอยู่ ค๊าบ ไม่ลงซะที

อยากได้คำตอบของ คำถามด้วยครับ

คนสมัยนี้ ชอบตอบแบบนี้ อ่ะเซ็ง
      Last edited by Yamabu; 30 Jul 2008, 20:27:22.

Comment

1. E4500 L2 2M - E2200 L2 2M (2.2G FSB800 65nm เหมือนกัน)

1/2 E4500 เป็น Core 2 Duo แต่ E2200 เป็น Duo Core
        Core2 Duo จะมี Technology เพิ่มคือ
        Intel® Intelligent Power Capability
        Intel® HD Boost (Mega Multitasking)
        Intel® Clear Video Technology ฯลฯ
        อ้างอิง http://www.intel.com/en_AP/Consumer/...ap+c2d_desktop

3.Core 2 Duo ดีกว่ามาก (เนื่องจากออกแบบมาใหม่ทั้งหมดแต่ Duo Core เป็นการพัฒนาจาก Pentium)
        Last edited by Thanadej; 30 Jul 2008, 20:45:00.

Comment

Originally posted by Yamabu View Post
          1.นอกจาก L2 แล้วอะไรมากกว่าใน สเปกมัน

2.E2200 เป็แค่ DC ใช่หรือไม่

3.การใช้งานจริง อ่ะไรดีกว่า

4.OC อะไรใกลกว่า แล้ว เสถียร

5.สรุป ควรเอาตัวใหน ดีกว่า

อธิบายเหตุผลแต่ละข้อด้วยน่ะครับ รออ่านอยู่น่ะ

ขอบคุณครับ
          1. เทคโนโลยีการผลิตครับ E7200 มัน 45Nm E2200 มัน 65Nm ต่างกันที่ความเย็น ประหยัดไฟ
          กว่าและอาจจะไปต่อได้ไกลสำหรับเทคโนโลยีที่เล็กกว่า
          2. E7200 ก็ DualCore ครับ E8400 ก็ DualCore เหมือนกัน แต่ดันเรียกไม่เหมือนกัน
          --งงมั้ย?? DualCore เป็นการเรียกทางกายภาพครับ Dual=2 Core=แกน
          --แต่เนื่องจาก L2 แคชไม่เท่ากัน จึงเรียกเป็นอีกอย่างนึง คนจะได้ไม่สบสนกับ GHZ ของตัว Cpu (น่าจะเป็นแบบนี้นะ)
          3. แน่นอนครับ E7200 มันเสป็คสูงกว่า E2200 ทั้งเทคโนโลยีการผลิต, L2, GHZ
          4. อันนี้รอท่านอื่น
          5. แล้วแต่งบครับ ถ้าคุณมีกำตัง 4000 กว่าๆ ก็จัด E7200 ไป หรือ ถ้าไม่มีเงินหรือใช้เพียงแค่
          ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต คิดว่า E2200 คงไม่ได้ใช้ไม่เกินกำลัง

อืมม...

Comment

แจ๋มแจ้งเลย ครับท่าน

Comment

ขอเป็น E2200 กับ E4500 สิครับ E7200 มันก็แหง่อยู่แล้วอ่ะ

Comment

น่าสงสารเจ้าของกระทู้ แต่ละคนไม่เห็นตอบตรงคำถามเลย

แซวเล่นขำ ๆ จ้า
                Last edited by WesleyAurelio; 31 Jul 2008, 00:21:41.

Comment

ผมว่า E2160 นะเอามาคล๊อกไป 3.2 นี้ ก็ดีเลิศแล้วครับทำได้ทุกอย่างแล้วทั้งเล่นเกมส์ ดูหนัง เล่นเนต รันงานเป้นวัน ที่สำคัญ ถูกกว่าและคุ้มค่าทางเศฐษศาสตร์
                  แต่ถ้าไม่เอามาคล๊อกก็ไม่แรงพูดง่ายๆครับ เหอๆ
                  Last edited by leqslbonn; 31 Jul 2008, 00:36:11.

Comment

Originally posted by Thanadej View Post
                    1. E4500 L2 2M - E2200 L2 2M (2.2G FSB800 65nm เหมือนกัน)

1/2 E4500 เป็น Core 2 Duo แต่ E2200 เป็น Duo Core

3.Core 2 Duo ดีกว่ามาก (เนื่องจากออกแบบมาใหม่ทั้งหมดแต่ Duo Core เป็นการพัฒนาจาก Pentium)

Celeron Dual Core , Pentium Dual Core และ Core 2 Duo ใช้สถาปัตยกรรมเดียวกันกันหมดอ่ะครับ

ไม่เหมือนที่ชื่อ FSB L2 และเทคโนโลยีบางตัวที่ถูกลดลงไปแค่นั้น

E1xxx , E2xxx , E4xxx , E6xxx , E7xxx , E8xxx

Comment

Yamaha กับ Honda เอาไรดีครับ

แล้วก็มีคนตอบ เอา Benz ซิครับ เฟอรารี่ซิครับ

ตูละงงกับคนไทย

บายๆ แค่อยากรู้ ความต่าง แนะนำ นู้นนี้อยู่ได้ T-T

หาเอาเองก้ได้ฟระ

ใครไม่สบรม PM ครับ

มีใว้ใช้น่ะครับไม่ได้มีใว้โชว์

Comment

ไม่รู้ว่าต่างกันตรงไหนแต่ผมก็ใช้ E4500 เดิมๆครับไม่ได้ โอ ไม่ได้ทำไรไม่ได้เล่น เพราะแฟนแย่งเล่นทุกวัน
                        จะว่าก็ไม่ได้เด่วมันตบ

ส่วนตัวผมว่า E4500 น่าจะดีกว่านะครับเพราะมันเยอะกว่า E2200 อิอิ สุดท้ายก็แล้วแต่กำลังทุนครับ

ให้แรงตามเทคโนโลยีก็สิ้นเปลืองปล่าวๆเอาให้ตรงกับงานที่ใช้แล้วก็ที่จำเป็นดีกว่าครับ แรงอย่างพอเพียง
                        Last edited by shalermvoot; 31 Jul 2008, 10:57:29.

Comment

แต่ผมว่า E2200 ก็โอเค ตามลายเซ็นผม เล่น crysis ปรับ High หมด โคตรลื่นตั้งแต่เล่นมายังไม่เจอกะตุกเลย
                          อัพ VGA ให้เเรงๆดีกว่า ผมว่า E2200 โอเคแล้ว ถ้าไม่ต้องการเลิศหรูอลังการงานสร้างมากมาย

Comment

ลองมองรุ่นต่ำกว่า E2180 E2160 จะคุ้มกว่านะครับ แล้ว OC คุ้มยิ่งกว่ากะไร

Comment

ผมว่าเอา E2180 มาคล็อกสัก 3 กิกคุ้มกว่าเห็นๆ รอให้ E4500 มือ2 หรือ E7200 มาปล่อยมือ 2 สัก 2500-3000 E2180 คงขายได้ 1000 ต้นๆ แล้วค่อยเปลี่ยนดีกว่า คห.ส่วนตัว ซื้อแพงกว่าทำไมถ้าเอามาใช้เล่นเกม ดู hidef เล่นเนต เหลือๆเลยครับ ยกเว้นเอาไปทำไมงานหาเงินแข่งกับเวลาค่อยมาดูรุ่นที่สูงขึ้นครับ

Comment

Working...
                              X