Announcement

Collapse
No announcement yet.

โอ้ย DVD-ROM ขณะนี้หายากจริ๊ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โอ้ย DVD-ROM ขณะนี้หายากจริ๊ง

บ่นเล่นๆซักหน่อยครับ

ไม่มีถูกใจเลย
    อยากได้ LG ไม่มีจริงๆ เอ้า ASUS ก็พอถูไถ
    เฮ้อ

ไม่อยากใช้ Lite-On ครับ
    Combo ก็ไม่เอาราคาเกินความจำเป็น เพราะมี DVD-RW อยู่แล้ว เฮ้อ

ผมว่าเล่น DVD-RW 2ตัวไปเลยครับ จะใช้อันไหนก้อได้สะดวกดี แถมราคาเดี๋ยวนี้ก้อพอๆกันแล้วงับ

Comment

ผมว่า คุณภาพก็ไม่น่าจะต่างกันมากนะครับ

Comment

Originally posted by Mcrxp View Post
        ผมว่าเล่น DVD-RW 2ตัวไปเลยครับ จะใช้อันไหนก้อได้สะดวกดี แถมราคาเดี๋ยวนี้ก้อพอๆกันแล้วงับ
        เอาDVD-ROMดีกว่าครับ เพราะถ้าใช้DVD-RWดูหนัง หรือเล่นเกมที่ต้องใส่แผ่น หัวอ่านจะทำงานหนัก ทำให้จากเราไปง่ายครับ

Comment

แลก กะ DVD RW ได้มะคับ อิอิ ผมมี DVD ROM ASUS ^ ^

Comment

Originally posted by MagicKnight View Post
            เอาDVD-ROMดีกว่าครับ เพราะถ้าใช้DVD-RWดูหนัง หรือเล่นเกมที่ต้องใส่แผ่น หัวอ่านจะทำงานหนัก ทำให้จากเราไปง่ายครับ
            | ผมก็คิดหยั่งงั้นแหละ ไม่อยากใช้งานหนักๆกับหัวอ่านที่ใช้เขียนแผ่นได้

Originally posted by xsaga
            แลก กะ DVD RW ได้มะคับ อิอิ ผมมี DVD ROM ASUS ^ ^
            | มี DVD RW ตัวเดียวจ้า อยากจะได้ DVD ROM เพิ่มอีกตัวน่ะไว้ใช้อ่านไปเขียนไป

Comment

เจอของLite-Onขายอยู่แถวร้านใกล้ๆที่พักอะราคา790 อ่านแผ่นดี

แต่ผมทำมันเจ๊งและหมดประกันไปซะดื้อๆ

Comment

ไม่ลอง BenQ หน่อยล่ะครับ เดี๋ยวจะได้ติดใจจนลืม LG ไปเลยล่ะ

Comment

Originally posted by Yoshimitsu View Post
                  ไม่ลอง BenQ หน่อยล่ะครับ เดี๋ยวจะได้ติดใจจนลืม LG ไปเลยล่ะ
                  ได้ข่าวว่าอ่านแผ่นเกมไม่ได้ทั้งคู่เลยนิทั้งBenQและLG

Comment

Originally posted by Yoshimitsu
                    | เจอแต่ RW น่ะสิครับ ไดร์ฟอ่านอย่างเดียวหาบ่เจอ

Originally posted by หัวโบราณ View Post
                    ได้ข่าวว่าอ่านแผ่นเกมไม่ได้ทั้งคู่เลยนิทั้งBenQและLG
                    | เกมอะไรบ้างครับ ใช้ LG อยู่ครบ 1 ปีและยังไม่เจอปัญหานี้ แต่มีไร้ท์แผ่นเสียบ้าง แผ่นเสียส่วนใหญ่จะมาจากการไร้ท์ข้อมูลปริ่มๆแผ่นเกินไป(แทบจะเต็มความจุ 4.7Gb)เท่านั้นครับ

Comment

ถ้ามี DVD-RW แล้วน่าจะเอาลงเครื่องคอมไปเลย แล้วค่อยหาตัวจำลองไดร์มาใช้ดูก็ดีน่ะครับ เวิร์คสุดๆ ไม่เปลือง

Comment

Originally posted by eit View Post
                        ถ้ามี DVD-RW แล้วน่าจะเอาลงเครื่องคอมไปเลย แล้วค่อยหาตัวจำลองไดร์มาใช้ดูก็ดีน่ะครับ เวิร์คสุดๆ ไม่เปลือง

คิดเหมือนผมเลยครับ ใช้ Daemon Tool สิครับ จะแบ่งกี่ ไดร์ก็ได้ ชอบมากเลย

แต่เวลา Copy ข้อมูลจากแผ่นลงเครื่องหัวอ่านมันก็ทำงานหนักเหมือนกันหรือป่าวครับ -*-

Comment

Originally posted by Alexandrite View Post
                          คิดเหมือนผมเลยครับ ใช้ Daemon Tool สิครับ จะแบ่งกี่ ไดร์ก็ได้ ชอบมากเลย

แต่เวลา Copy ข้อมูลจากแผ่นลงเครื่องหัวอ่านมันก็ทำงานหนักเหมือนกันหรือป่าวครับ -*-
                          | คือใช้การจำลองไดร์ฟก็จะกลายเป็นว่าใช้งานไดร์ฟRWหนักกว่าเดิมอีกนะครับ ใช้ทั้งอ่านๆๆๆๆๆๆ เขียนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ตอนนี้ได้แล้วครับของ Asus Bufferน้อยมากแต่ Access Time พอรับได้ ยังพอทน

ยังไงก็ขอบคุณทุกความเห็นครับ ปิดกระทู้(ได้ซักทีถ่อไปตั้งหลายที่ สุดท้ายตายรังที่ เซียร์ ที่โปรด)

Comment

Originally posted by chienthegooners View Post
                            | เจอแต่ RW น่ะสิครับ ไดร์ฟอ่านอย่างเดียวหาบ่เจอ

| เกมอะไรบ้างครับ ใช้ LG อยู่ครบ 1 ปีและยังไม่เจอปัญหานี้ แต่มีไร้ท์แผ่นเสียบ้าง แผ่นเสียส่วนใหญ่จะมาจากการไร้ท์ข้อมูลปริ่มๆแผ่นเกินไป(แทบจะเต็มความจุ 4.7Gb)เท่านั้นครับ
                            เกมcolin mcrae 2005 คับ สภาพแผ่นโทรมสุดๆ lg กับ benq ก็อปแผ่นไปส่วนท้ายๆอ่านไม่ได้ซะงั้น แต่ไปเอาliteonมาดันก็อปได้เฉย

Comment

Working...
                            X