Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง bios โน๊ตบุ๊คหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง bios โน๊ตบุ๊คหน่อยครับ

คือว่าผมจะลงวินโดว์ใหม่อะคับ เลยเข้าไปดูในไบออส เพื่อจะเข้าไปตั้งการบู๊ตอะ
    แต่เผอิญว่าไบออสของโน๊ตบุ๊คผมมันไม่เหมือน PC ที่บ้าน ที่มันตั้งว่าจะให้บู๊ตจากอะไรก่อน

แต่โน๊ตบุ๊คผมมันมีแต่ Boot Priority (สะกดงี้เปล่าว้า...) แล้วก็มีเป็น
    1. DVD - RW
    2. Fujistu(ชื่อฮาร์ดดิสผม)
    3. ICE หรืออะไรซักอย่างอะคับ
    4. USB :
    5. USB :

ผมต้องไปเปลี่ยนอะไรบ้างหรือเปล่าครับ ???????

1.DVD
    2.HDD
    3.อะไรก็ว่าไป
    ส่วน Floppy disk ปิดเพราะเครื่องผมไม่มี
    ของผม ไดร์ฟDVDต้องมาก่อนจะอ่านไม่อ่านก็ช่างมันถ้าไม่มีแผ่นมันก็ข้ามไปHDDเอง
    ขี้เกียจตั้งบูตเป็นHDDก่อนถึงเวลาจะให้อ่านแผ่นตอนบูตต้องมาเปลี่ยนอีกน่ารำคาญ

Comment

Working...
    X