Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GT น่าใช้มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GT น่าใช้มั๊ยครับ

ผมเดินเซียร์อยู่ตกใจเลยครับ
    เห็น 8800GT ถูกลงไปมาก
    อยากถามว่ามันน่าใช้มั๊ยครับ
    แล้วราคา 6350 - ประกัน ARC นี่ดีไหม

ตอนนี้เหลือ4950แล้วครับ

Comment

ราคาถูกลงมันมีสาเหตุครับ อิอิ

Comment

เวร 4950 แล้วเหรอ
        แล้วสาเหตุมาจากอะไรล่ะ

Comment

9800GT เป็นการ์ดที่ดีครับ เคยเป็นการ์ดที่คุ้มค่าตัวนีึงแต่ปัจจุบัน HD4850 ตัวใหม่ของ ATI ดีกว่า
          ซึ่งแรงพอๆ กับ 9800GTX ในราคาแค่ 6000 ต้นๆ เท่าๆ กับราคาที่คุณบอกเลยนะสิครับ
          ทำให้ Nvidia ต้องลดราคาลง(ถ้ายังขายราคา 6000 อยู่ 4850 ก็กินเรียบครับ เพราะ 4850 แรงกว่าเป็นอีกระดับนึงเลย)
          แม้ตอนนี้ 9800GTX จะลดราคาลงเท่ากับ 4850 แล้ว และจะมี 9800GTX+ ที่ดีกว่าออกมาด้วย แต่ก็ยังไม่เข้าไทยครับ
          อีกทั้งที่ความละเอียดสูงๆ 4800 ก็มักจะกินเรียบในช่วงราคาของมันครับ
          (เรียกได้ว่าเป็น Multi-Killing ฆ่ายกครัว Nvidia 9600GT, 8800GT, 9800GT<ที่ราคาหกพัน>, 9800GTX)
          Nvidia ถ้าไม่ลดราคายอดขายก็ตกล่ะครับ ยกเว้นคนไม่ค่อยติดตามดูผลเทสการ์ดรุ่นใหม่ๆ
          ข้อเสียเรื่องเดียวของ 4850 แบบ Reference Card คือเรื่องความร้อนสูง(แต่สามารถโมไบออสได้ ดูได้ที่กระทู้ปักหมุด)

ลองดูผลเทสของ HD 4800 เทียบกับ GTX 260 Unlimitpc
          ผลเทสแบบเปรียบเทียบได้ของ HD4850 Guru3D, TechSpot

ดูผลเทสแล้วเทียบราคาเอานะครับ

Comment

8800GT ต้องมือสองสิน่าใช้ ใช้งานง่ายลงไดรเวอร์ก็เล่นได้ ไม่ต้องปวดหัวต้องมาปรับแต่งไดรเวอร์ ผมก็เคยคิดจะเล่น 4850 แต่พอเห็นปัญหาแล้วก็เลยเปลี่ยนใจอยู่สีเขียวต่อไป และทุกปัญหาที่เห็นของ 4850 ก็มีทางแก้ แต่สำหรับผมถึงจะทำได้แต่รำคาญ + ขี้เกียจ มันจุกจิก ซื้อมาเพื่อเสียบเล่นเกมส์ไม่ได้ซื้อมาศึกษา รอให้มันแก้ปัญหาเรื่องไดรเวอร์ให้ได้ก่อนเถอะ ค่อยอุดหนุนสีแดง แต่ก็รู้สึกว่ารอมานานแระก็ยังอยู่ที่กำลังแก้ ไม่เสร็จซักที แล้วถ้าคนไม่มี Internet จะตามหาไดรเวอร์และตัวแก้ต่างๆก็ลำบาก บ่นมาซะนาน สรุป
            1.4850 แรงกว่า 8800GT ตามผลเทสหน้าเวบ แต่ ผลเทสจากผู้ใช้คะแนนต่ำกว่าที่ควรจะเป็น(แต่จะมีผู้ที่ใช้ 4850 อยู่บอกว่าคะแนนน้อยแต่เล่นเกมส์ลื่นกว่า)
            2.4850 มีปัญหาจุกจิกกวนใจ อยู่ที่ใครจะรับได้ไม่ได้
            3.8800GT ลงไดรเวอร์ติดตั้งครั้งเดียวจบ ไม่ต้องอะไรกับมันมาก เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า

ปล.ซื้อของมาเพื่อใช้มัน ไม่ได้ซื้อมาให้มันใช้เรา

Comment

เขียว ปัญหาน้อยกว่า แดงนะครับ
              เท่าที่ผมสืบทราบมา
              ไม่ว่าจะเป็นทางด้าน Software หรือ Hardware
              จริงป่าวอ่า.........

Comment

ตอนนี้แดงก้อมะค่อยมีปัญหาละนะคับ (หรือผมไม่เจออยู่คนเดียว?)

Comment

Originally posted by Jinny View Post
                  เขียว ปัญหาน้อยกว่า แดงนะครับ
                  เท่าที่ผมสืบทราบมา
                  ไม่ว่าจะเป็นทางด้าน Software หรือ Hardware
                  จริงป่าวอ่า.........
                  ไม่รู้สิครับ ผมใช้ทั้งเขียวทั้งแดงมาหมดแล้ว

ไม่เคยเจอปัญหาอะไรสักอย่าง

ผมว่าถ้ายังไม่เคยใช้ ลองเองจะดีกว่าครับ

ที่เค้าว่าๆกัน บางคนก็ได้ยินได้ฟังมาก็พูดๆมาโดยไม่รู้ความจริง

Comment

ถึง 8800 gt จะ ราคา 6000 แต่ Ati HD4850 ราคา 6000 แรงพอๆกันกับ 9800GTX

ก็ตามความชอบละครับ

แต่ผมเพิ่งสอยมาเหมือนกัน 8800 gt

ไม่ชอบสีแดง เลยไม่ใช้ครับ

Comment

"8800GT น่าใช้มั๊ยครับ"
                      ผมขอตอบตรงคำถามเลยนะครับว่า "น่าใช้ครับ 4950 บ. ถือว่าน่าใช้"

ปล.อย่าลืมขอบคุณ ATI กันด้วยนะ ไม่งั้นไม่ได้ราคานี้

Comment

เมื่อก่อนใช้แดงรุ่นต่ำๆครับ หลังๆมาเริ่มเล่นรุ่นสูงขึ้นๆ จนมาถึง3870 เจอปัญหาเรื่องไดรเวอร์เล่นเกมทีไรค้างตลอด
                        เซ็งเลยขายไปเล่นค่ายเขียว ตอนนี้ไร้ปัญหากังวล แต่ก็ยังแอบเหล่ค่ายแดง อยากดูหนังเนียนๆกะเค้ามั่ง

ลองใช้ดูเองดีกว่าครับ ชอบค่ายไหนก็เลือกค่ายนั้น แต่ถ้าถามผมว่า8800GT น่าใช้มั๊ย ตอบอีกเสียงว่าน่าใช้มาก ราคาไม่แพงแล้วแต่รับมือได้ทุกเกม

Comment

Originally posted by dkk View Post
                          8800GT ต้องมือสองสิน่าใช้ ใช้งานง่ายลงไดรเวอร์ก็เล่นได้ ไม่ต้องปวดหัวต้องมาปรับแต่งไดรเวอร์ ผมก็เคยคิดจะเล่น 4850 แต่พอเห็นปัญหาแล้วก็เลยเปลี่ยนใจอยู่สีเขียวต่อไป และทุกปัญหาที่เห็นของ 4850 ก็มีทางแก้ แต่สำหรับผมถึงจะทำได้แต่รำคาญ + ขี้เกียจ มันจุกจิก ซื้อมาเพื่อเสียบเล่นเกมส์ไม่ได้ซื้อมาศึกษา รอให้มันแก้ปัญหาเรื่องไดรเวอร์ให้ได้ก่อนเถอะ ค่อยอุดหนุนสีแดง แต่ก็รู้สึกว่ารอมานานแระก็ยังอยู่ที่กำลังแก้ ไม่เสร็จซักที แล้วถ้าคนไม่มี Internet จะตามหาไดรเวอร์และตัวแก้ต่างๆก็ลำบาก บ่นมาซะนาน สรุป
                          1.4850 แรงกว่า 8800GT ตามผลเทสหน้าเวบ แต่ ผลเทสจากผู้ใช้คะแนนต่ำกว่าที่ควรจะเป็น(แต่จะมีผู้ที่ใช้ 4850 อยู่บอกว่าคะแนนน้อยแต่เล่นเกมส์ลื่นกว่า)
                          2.4850 มีปัญหาจุกจิกกวนใจ อยู่ที่ใครจะรับได้ไม่ได้
                          3.8800GT ลงไดรเวอร์ติดตั้งครั้งเดียวจบ ไม่ต้องอะไรกับมันมาก เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า

ปล.ซื้อของมาเพื่อใช้มัน ไม่ได้ซื้อมาให้มันใช้เรา
                          ถูกครับ
                          แล้วปัญหาเกิดตอนผมจัดspec ให้น้อง แต่เขาไม่สันทัดคอมไม่มีเน็ทอีก มีปัญหามา แบกเข้าเมืองอย่างเดียว

Comment

8800GT ผมใช้อยู่ซื้อมือสองมา คุ้มๆ 5,000 บาท XFX GeForce 8800GT Alpha Dog Edition 512MB XXX Edition 670 / 1950 MHz ...

Comment

ผมก็ว่าดู 4850 เลยดีกว่าครับ แต่ว่าถ้าเรารอไปอีกหน่อยให้พวกผู้ขายการ์ดจอได้ทำการปรับแต่งการ์ดจอก่อน(ตัวที่ไม่ใช่ การ์ดจาก ATi) ออกขายแล้วตอนนั้นเราค่อยซื้อดีกว่านะครับ

อาการเหมือนตอน 8800GT ออกใหม่ๆเลยแหะ

Comment

Working...
                              X