Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GT น่าใช้มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถามสั้นๆ ตอบง่ายๆ

8800GT 4950.- บาท น่าใช้คับ อิอิ

Comment

Originally posted by dkk View Post
      8800GT ต้องมือสองสิน่าใช้ ใช้งานง่ายลงไดรเวอร์ก็เล่นได้ ไม่ต้องปวดหัวต้องมาปรับแต่งไดรเวอร์ ผมก็เคยคิดจะเล่น 4850 แต่พอเห็นปัญหาแล้วก็เลยเปลี่ยนใจอยู่สีเขียวต่อไป และทุกปัญหาที่เห็นของ 4850 ก็มีทางแก้ แต่สำหรับผมถึงจะทำได้แต่รำคาญ + ขี้เกียจ มันจุกจิก ซื้อมาเพื่อเสียบเล่นเกมส์ไม่ได้ซื้อมาศึกษา รอให้มันแก้ปัญหาเรื่องไดรเวอร์ให้ได้ก่อนเถอะ ค่อยอุดหนุนสีแดง แต่ก็รู้สึกว่ารอมานานแระก็ยังอยู่ที่กำลังแก้ ไม่เสร็จซักที แล้วถ้าคนไม่มี Internet จะตามหาไดรเวอร์และตัวแก้ต่างๆก็ลำบาก บ่นมาซะนาน สรุป
      1.4850 แรงกว่า 8800GT ตามผลเทสหน้าเวบ แต่ ผลเทสจากผู้ใช้คะแนนต่ำกว่าที่ควรจะเป็น(แต่จะมีผู้ที่ใช้ 4850 อยู่บอกว่าคะแนนน้อยแต่เล่นเกมส์ลื่นกว่า)
      2.4850 มีปัญหาจุกจิกกวนใจ อยู่ที่ใครจะรับได้ไม่ได้
      3.8800GT ลงไดรเวอร์ติดตั้งครั้งเดียวจบ ไม่ต้องอะไรกับมันมาก เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า

ปล.ซื้อของมาเพื่อใช้มัน ไม่ได้ซื้อมาให้มันใช้เรา
      ถูกครับ...เห็นด้วย ผมคนหนึ่งละที่ไม่ค่อยเชื่อผลเทสเท่าไร ผมว่าอยู่ที่การเสนอขายสินค้าและคนสนับสนุนมากกว่าเพื่อประโยชน์ของสินค้านั้นครับ อีกอย่างการที่ได้คะแนนแบบนั้นเครื่องต้องเทพมากๆ เคยเห็นผลเทสที่ใช้ CPU Intel Celelon แรมบ้านๆ PSU ติเเคส MB asrock VGA ATI เทพ หรือ Nvidia เทพ บ้างเปล่า เพราะงี้งัยเวลาอัพเครื่องเขาจึง ไม่ให้ซื้อแต่การ์ดจอ ต้องซื้อให้ สูงเท่าการ์ดจอ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
      hardisk 80 IDE ทดสอบบ้างมั้ย

Comment

8800GT เป็นตัวเลือกที่คุ้มแล้วครับ
        ผมเปลี่ยนจาก 8800GT มาเป็น 4850 เล่นเกมแทบไม่ดีขึ้น

กระแสของ HD4850 มาแรง อันนี้เข้าใจ แบบส่วนพอๆกับ 9800GTX
        จริงๆแล้วยังแพ้ 8800GTS 512MB อยู่เลยครับ

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
          8800GT เป็นตัวเลือกที่คุ้มแล้วครับ
          ผมเปลี่ยนจาก 8800GT มาเป็น 4850 เล่นเกมแทบไม่ดีขึ้น

กระแสของ HD4850 มาแรง อันนี้เข้าใจ แบบส่วนพอๆกับ 9800GTX
          จริงๆแล้วยังแพ้ 8800GTS 512MB อยู่เลยครับ
          ว่าแต่ท่านขาย GIG ไปเท่าไหร่อ่ะบอกได้ไหมครับ เห็นขายอยู่หลายวันกว่าจะออก
          ผมจะได้ไปสอย 8800gt ตัวจี๊ดดีกัว

Comment

Originally posted by DigiGonzo View Post
            ว่าแต่ท่านขาย GIG ไปเท่าไหร่อ่ะบอกได้ไหมครับ เห็นขายอยู่หลายวันกว่าจะออก
            ผมจะได้ไปสอย 8800gt ตัวจี๊ดดีกัว
            4700 ครับ
            ขายอยู่ต้องนาน โดนกดราคาซะ

Comment

Originally posted by Jinny View Post
              เขียว ปัญหาน้อยกว่า แดงนะครับ
              เท่าที่ผมสืบทราบมา
              ไม่ว่าจะเป็นทางด้าน Software หรือ Hardware
              จริงป่าวอ่า.........
              อันนี้มันเก่าแล้วครับ

ถ้าสมัยเมื่อก่อนๆ จะไม่เถียง

แต่ตอนนี้แทบจะไม่เจอ ตั้งแต่ 3000 ซีรี่มา

Comment

ชั่วโมงนี้8800GTเลยครับเพราะถูกลงเยอะราคาน่าใช้มากๆ

Comment

มือ2 ราคา 3-4 พัน ยิ่งน่าใช้

Comment

8800GT เป็นการ์ดที่ดีมาก ๆ ครับ เนียน ลื่น
                    แต่ร้อนจี๋เลยนะครับ ตามประสารถแรง แรงม้าเยอะ ก็ร้อนมากเป็นธรรมดา
                    ถ้าพัดลมเดิมต้องปรับรอบเป็น 70% ขึ้นไป เสียงจะหวีดหวิวไปหน่อยครับ

แนะนำถ้าราคา 4XXX ก็กัดฟันลงทุนซื้อพัดลม Zalman ดี ๆ สักตัวประมาณ 1,500 รับรองเงียบกริบ
                    แถมยังเก็บพัดลมไว้ใช้ได้ตลอดไปครับ

Comment

น่าเล่นมากๆเลย แต่ต้องซื้อที่ร้าน......ห้อง itmarket เท่านั้น

Comment

Nvidia มี ปัญหาน้อย กว่า Ati จริง คับ
                        แต่ ปัญหา ของ Ati ( อันน้อยนิด ) ถ้าแค่นี้ รับไม่ได้ ขี้เกียจ ลบ CCC ออก
                        กด click ขวา เข้าไปปรับไม่เอาเหนื่อย ยุ่งยาก

แนะนำไปซื้อ เกมส์ console มาเล่นดีกว่าคับ ใส่แผ่น กดๆๆ
                        ไม่ก็รอวัน ที่ ตัวเกมส์ มี Logo ATi แปะไว้มั้ง

8800GT ตอนนี้ น่าใช้คับ สำหรับ คนเล่นไม่เกิน 1280x1024 คับ
                        เพราะมันโดน 4800 กดราคา จมเหวอยู่ ความแรงใน resolution ต่ำๆ ก็คือกัน

Comment

Originally posted by jack_sparow View Post
                          ถูกครับ...เห็นด้วย ผมคนหนึ่งละที่ไม่ค่อยเชื่อผลเทสเท่าไร ผมว่าอยู่ที่การเสนอขายสินค้าและคนสนับสนุนมากกว่าเพื่อประโยชน์ของสินค้านั้นครับ อีกอย่างการที่ได้คะแนนแบบนั้นเครื่องต้องเทพมากๆ เคยเห็นผลเทสที่ใช้ CPU Intel Celelon แรมบ้านๆ PSU ติเเคส MB asrock VGA ATI เทพ หรือ Nvidia เทพ บ้างเปล่า เพราะงี้งัยเวลาอัพเครื่องเขาจึง ไม่ให้ซื้อแต่การ์ดจอ ต้องซื้อให้ สูงเท่าการ์ดจอ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
                          hardisk 80 IDE ทดสอบบ้างมั้ย
                          แล้วท่านคิดว่าการ์ดค่ายเขียวไม่มีปัญหาหรือผมว่ามันมีทั้ง2ค่ายนั่นแหละใช้มาทั้ง2ค่าย ขนาดตอนนี้เล่นค่ายเขียวจะเล่นบางเกมยังต้องถอดไดร์เวอร์ลงใหม่เลยครับ
                          ขึ้นอยู่กับเล่นเกมแบบไหน
                          ปล.ใครเขาจะทดสอบ HDD IDE กันล่ะครับหาซื้อยังไม่ค่อยจะมีขายสักเท่าไหร่
                          PSU ติดเคสนี่มันเอาการืดจอแรงๆไม่ไหวหรอกครับ มันไม่มีปัญญาจ่ายไฟให้ครับ
                          เครื่องไม่เทพยังได้ 3Dmark 06 ประมาณ 10K ครับ
                          หลายคนในนี้ก็ซื้อมาลองเทสกับ Asrock เยอะแยะไปครับ
                          ปล2. celeron dual core ราคา 2พัน กับ Pentium dual core ราคา 2300 คิดว่าคนจะซื้ออันไหนล่ะครับ จริงๆในห้อง extreme zone เขามีพวก CPU บ้านๆมาลองของให้ดูพอสมควร
                          บอร์ดบ้านๆแต่ลากกันซะตัวแพงๆอาย

Comment

Originally posted by dkk View Post
                            8800GT ต้องมือสองสิน่าใช้ ใช้งานง่ายลงไดรเวอร์ก็เล่นได้ ไม่ต้องปวดหัวต้องมาปรับแต่งไดรเวอร์ ผมก็เคยคิดจะเล่น 4850 แต่พอเห็นปัญหาแล้วก็เลยเปลี่ยนใจอยู่สีเขียวต่อไป และทุกปัญหาที่เห็นของ 4850 ก็มีทางแก้ แต่สำหรับผมถึงจะทำได้แต่รำคาญ + ขี้เกียจ มันจุกจิก ซื้อมาเพื่อเสียบเล่นเกมส์ไม่ได้ซื้อมาศึกษา รอให้มันแก้ปัญหาเรื่องไดรเวอร์ให้ได้ก่อนเถอะ ค่อยอุดหนุนสีแดง แต่ก็รู้สึกว่ารอมานานแระก็ยังอยู่ที่กำลังแก้ ไม่เสร็จซักที แล้วถ้าคนไม่มี Internet จะตามหาไดรเวอร์และตัวแก้ต่างๆก็ลำบาก บ่นมาซะนาน สรุป
                            1.4850 แรงกว่า 8800GT ตามผลเทสหน้าเวบ แต่ ผลเทสจากผู้ใช้คะแนนต่ำกว่าที่ควรจะเป็น(แต่จะมีผู้ที่ใช้ 4850 อยู่บอกว่าคะแนนน้อยแต่เล่นเกมส์ลื่นกว่า)
                            2.4850 มีปัญหาจุกจิกกวนใจ อยู่ที่ใครจะรับได้ไม่ได้
                            3.8800GT ลงไดรเวอร์ติดตั้งครั้งเดียวจบ ไม่ต้องอะไรกับมันมาก เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า

ปล.ซื้อของมาเพื่อใช้มัน ไม่ได้ซื้อมาให้มันใช้เรา

เรื่องไดเวอร์ผมว่า ATI เค้าปรับปรุงแล้วนะครับ ผมเพิ่งเปลี่ยนจาก 7900GT มาใช้ 3870 Ultimate ก็ใช้ไดเวอร์ 8.6 ตัวเดียวตลอดเล่นเกมก็ไม่เห็นมีปัญหาเล่นได้ทุกเกม

Comment

เดี๋ยวนี้เค้ามากันเป็นทีม ช่วยกันดิสเครดิตกันเป็นหมูคณะ..

Comment

Originally posted by Farid1412 View Post
                                เดี๋ยวนี้เค้ามากันเป็นทีม ช่วยกันดิสเครดิตกันเป็นหมูคณะ..
                                โคตรฮา สภาแตก

Comment

Working...
                                X