Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข่าวดีสำหรับคนที่ใช้ X-FI บน VISTA แล้วต้องการปลด DTS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เท่าที่ฟังดูน่ะครับ

ยังไม่ได้ปรับแต่งอะไรนอกจาก เปิด X-Fi Crystal+CMSS3D+Head Phone

เสียงมันดีกว่าตัว ORG ครับ รู้สึกเสียงมีชีวิตชีวาขึ้น ไม่ตื้อๆ เหมือนตัวเก่า(ฟังเพลง MP3 ด้วย Amp2)

ส่วน รายละเอียดเพิ่มเติม ยัง Download Console Luncher ไม่เส็ดครับเส็โยงไงจะมาบอกเด้อ

Comment

ข่าวดีจริงๆ ครับ

Comment

ขอบคุณครับ ที่นำมาบอก

Comment

ยังไม่ได้ลองบน XP เหมือนกันยังใช้ Original เดิมๆ ที่มากับแผ่นอยู่เลยครับท่าน..

Comment

วันนี้ลองเกือบทุกเรื่องเลยครับ บอกได้เลยดีกว่าให้ powerdvd ถอดนิดเดียวครับใช้ card ถอดเสียงมันมีมิติดีนะผมว่า
            แต่ลองกับหนัง........มันไม่ออก อิอิ

Comment

ยังไงมันก็ไม่ออก ........ เซ็งครับ .. VISTAX64 เวรกรรมผมปใช้ตัวเก่า OK ฟังเพลง ผ่าน ASIO แต่มีทริ๊กกกกกกก ...... นิดนึง.... อย่าเปิดเพลงผ่าน ASIO แล้ว Run PowerDVD มันจะตีกัน .. ให้ปิด ASIO ก่อน ค่อบเปิด ไม่งั้นเสียงจะไม่ออกตลอดไป .. แก้โดยต้อง Reinstall Driver ใหม่ . .

สรุป สำหรับ Vista x64 ใช้ตัวเก่าเหมาะสมสุดครับ ...

Comment

Originally posted by mydoc View Post
                ยังไงมันก็ไม่ออก ........ เซ็งครับ .. VISTAX64 เวรกรรมผมปใช้ตัวเก่า OK ฟังเพลง ผ่าน ASIO แต่มีทริ๊กกกกกกก ...... นิดนึง.... อย่าเปิดเพลงผ่าน ASIO แล้ว Run PowerDVD มันจะตีกัน .. ให้ปิด ASIO ก่อน ค่อบเปิด ไม่งั้นเสียงจะไม่ออกตลอดไป .. แก้โดยต้อง Reinstall Driver ใหม่ . .

สรุป สำหรับ Vista x64 ใช้ตัวเก่าเหมาะสมสุดครับ ...
                น่าจะเป็นที่ driver กับ os แล้วมั้งครับ ส่วนใครใช้ 32bit แล้วมีปัญหาแบบนี้บ้างมั้ยครับ

Comment

X-Fi Xtreamgamer FPS โหลดDriver+softwareชุดใหม่มาหมดแล้ว200กว่าMB ก็ไม่เห็นมันจะมีDecoder เลย สงสัยต้องไปหาไฟล์มาแก้เองอีกล่ะ

Comment

ผมลอง load มาใช้งานดูแล้วครับผม ตอนนี้สามารถใช้ได้เหมือนตอนที่อยู่บน windows xp แล้ว แต่กับ vista x64 ผมยังไม่ได้ลองเหมือนกัน
                    Attached Files

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                      X-Fi Xtreamgamer FPS โหลดDriver+softwareชุดใหม่มาหมดแล้ว200กว่าMB ก็ไม่เห็นมันจะมีDecoder เลย สงสัยต้องไปหาไฟล์มาแก้เองอีกล่ะ
                      แปลกจังทำไมของผมได้อ่ะ card รุ้นเดียวกันด้วยไม่ต้องใช้ file แก้ด้วย

Comment

Originally posted by dvung View Post
                        แปลกจังทำไมของผมได้อ่ะ card รุ้นเดียวกันด้วยไม่ต้องใช้ file แก้ด้วย
                        การ์ดท่านใช้โมเดล SB046A ปล่าวครับ

Comment

ดูรุ่นโมเดลตามที่ไดร์เวอร์ระบุรุ่นผมมันไม่ให้ถอดอ่ะ
                          http://www.soundblaster.com/X-FiList/

Comment

ของผม SB0466 ครับ

Comment

ง่าของผมsb046a ใช้การ์ดถอดไม่ได้อ่ะแต่ถ้าใช้ไดร์เวอร์เก่า+กับไฟล์แก้มันก็ถอดได้ พอลงอันนี้ไม่รู้ทำไมถ้าเปิดdvdเสียงไม่ออกเลยสักแอะ ลองแบบ heafphone ก็แล้วเสียงก็ยังไม่ออกสักแอะ แต่ใช้ kmp เล่นได้น่ะ
                              แล้วทำไงถึงจะให้การ์ดถอดได้เหมือนของเก่ามั่งอ่ะคับ เพราะรู้สึกอันนี้เสียงมันใสกว่าหน่อยๆอ่ะ

Comment

Originally posted by mintkung View Post
                                ง่าของผมsb046a ใช้การ์ดถอดไม่ได้อ่ะแต่ถ้าใช้ไดร์เวอร์เก่า+กับไฟล์แก้มันก็ถอดได้ พอลงอันนี้ไม่รู้ทำไมถ้าเปิดdvdเสียงไม่ออกเลยสักแอะ ลองแบบ heafphone ก็แล้วเสียงก็ยังไม่ออกสักแอะ แต่ใช้ kmp เล่นได้น่ะ
                                แล้วทำไงถึงจะให้การ์ดถอดได้เหมือนของเก่ามั่งอ่ะคับ เพราะรู้สึกอันนี้เสียงมันใสกว่าหน่อยๆอ่ะ
                                Driverใหม่ก็แก้ได้ครับ(ใช้ได้แต่xp)
                                http://vbkesha.prgr.org/2_18_0004(X-Fi_DD_DTS_FIX).rar

Comment

Working...
                                X