Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Phenom 8450 กะ DDR2 800 MHz ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Phenom 8450 กะ DDR2 800 MHz ครับ

ผมใช้ AMD Phenom 8450 กับ RAM GEIL DDR2 800 MHz Cl4-4-4-12 2.1 V ใน BIOS ขึ้น DDR 2 800 MHz แต่ทำไม CPU-Z 1.46 บอกว่าวื่งอยู่ที่ 350 MHz ล่ะครับ ทำไมไม่ขึ้น 400 MHz ครับ เพื่อนๆใครทราบบ้างครับว่าต้องไป set อะไรเพิ่ม ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ

บอร์ดอะไรครับ

Am2+ ยังมัปัญหาเรื่องตัวคูณ เหมือน AM2 อีกเหรอหว่า งง

Comment

abit AX78 ครับผม

Comment

เดียวรอเซียนมาตอบเรื่องตัวคูณแล้วกันครับ

Comment

ครับ กำลัง งงๆ อยู่เลยกะตัวคูณครับผม

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            เดียวรอเซียนมาตอบเรื่องตัวคูณแล้วกันครับ
            ท่านออกตัวไม่ใช้แล้วจะมีไครกล้าละหลอทีนี่

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
              ท่านออกตัวไม่ใช้แล้วจะมีไครกล้าละหลอทีนี่
              เรื่องนี้ผมไม่รุ้จริงๆครับ ลืมไปเหมือนกันว่ามัน ลบปัญหานี้ไปยังกับ รุ่นใหม่นี้

แต่เพื่อนผมในเวป วันนั้นที่ลอง 9550 9600BE ก็บอกไม่มีปัญหาแล้ว (กับ MB DFI นะครับ) เลยไม่รู้ว่ามันไงกันแน่ครับ

อาการที่เจ้าของกระทู้บอก มันอาการ ตัวคูณลดบัสของ AM2 ครับ

ถามท่าน eXzato ซิครับ ท่าน TOR ก็ได้ น่าจะได้คอนเฟริมแน่ๆ หรือท่านใดใช้ AM2+ ตอบหน่อยครับ

Comment

หรือต้อง Flash BIOS ใหม่หรือเปล่าครับ รู้สึกว่ายังไม่ใช่ ID 13

Comment

ลอง flash bios ใหม่ดูคับ ผมใช้ไม่มีปัญหาไรนะคับ phenom ตัวคูณคี่ ไม่มีผลอะไรกับแรมแล้วคับ

Comment

หลบมาชม

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      เรื่องนี้ผมไม่รุ้จริงๆครับ ลืมไปเหมือนกันว่ามัน ลบปัญหานี้ไปยังกับ รุ่นใหม่นี้

แต่เพื่อนผมในเวป วันนั้นที่ลอง 9550 9600BE ก็บอกไม่มีปัญหาแล้ว (กับ MB DFI นะครับ) เลยไม่รู้ว่ามันไงกันแน่ครับ

อาการที่เจ้าของกระทู้บอก มันอาการ ตัวคูณลดบัสของ AM2 ครับ

ถามท่าน eXzato ซิครับ ท่าน TOR ก็ได้ น่าจะได้คอนเฟริมแน่ๆ หรือท่านใดใช้ AM2+ ตอบหน่อยครับ
                      รับทราบครับท่านวิกร
                      ตอนนี้ที่ผมใช้ ax78+5000be (ใบออส หมายเลข12)ก็มีปัญหาเรื่องบัสแรมครับ ต้องปรับบัส cpu ช่วย พอเปรี่ยนมาเล่นกับ phenom ก็ยังเจอปัญหานี้อยู่ครับ

Comment

มันน่าจะ fix ได้นะครับว่าวิ่งเท่าใหร่อ่ะ ดูคู่มือซิครับ

Comment

มาแล้น เท่าที่ผมลองมากับ 8750 / 9600 / 9850 และ ES ไม่มีตัวไหนมีปัญหาแบบนี้เลยนะครับ เล่นตัวคูณไปเท่าไรไม่ว่าจะ มี .5 หรือ เลขคี่ แรมก็วิ่งเต็มเน้อ.....ลองวาลิเดชันมมาให้ดูหน่อยครับ

Comment

Working...
                          X