Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม Kington KVR กะ Kington ValueRAM ต่างกันยังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม Kington KVR กะ Kington ValueRAM ต่างกันยังไงคับ

แรม Kington KVR กะ Kington ValueRAM ต่างกันยังไงคับ แล้วใช่ร่วมกันได้มั้ยคับ ถ้าจะทำแบบDUALChanel อ่าคับ ถ้ามีขนาดเท่ากัน ความเร็วเท่ากัน

KVR มันก็ย่อมาจาก Kingston ValueRAM ไม่ใช่เหรอครับ

ถ้ารหัสเดียวกัน ชิพเดียวกับ จำนวนชิพเท่ากัน ผมว่ามันก็น่าจะทำดูอัลได้นะครับ

Comment

รู้สึกตอนนี้ ชิบรุ่นเดียวกันไม่จำเป็นแล้วนะครับ แค่ยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกัน จำนวนชิบเท่ากัน ก็พอนะครับ

Comment

kvr มาจากคำว่า kingston value ram ครับ มันคือตัวเดียวกันครับ
        ---------------
        แรมคนละชิปคนละรุ่นยัง dual ได้เลยครับ แล้วแต่เมนบอร์ดด้วยครับ บางบอร์ดก็ไม่ได้ แต่ส่วนมากบัสเดียวกัน จะดูอัลกันได้ครับ

Comment

อ้าว..โง่อยู่ตั้งนาน เหอๆ ถึงว่าแหละ นึกว่ามี2แบบซะอีก เอ่อ..แล้วบอร์ดของ ASUS มันมีปัญหาเกี่ยวกับทำแรม แบบ ดูอัลมากมั้ยคับ คือบอร์ดผม
          ASUS A8N5x-x อะคับ มีแรมอยู่3ตัว 256/256/512 Bus400เท่ากันหมด คือผมใส่ 256/256 ดูอัลไปแล้วอีกตัวก็ปกติ แต่ไม CPU-Zมันยังขึ้น Single อยู่เลยอ่ะ หรือว่าต้องตั้งที่Bios ตรงใหนก่อนมั้งอ่ะคับ

Comment

Working...
          X