Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูความผิดปกติของ EN6800GT 2TD 256M หลังClock

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูความผิดปกติของ EN6800GT 2TD 256M หลังClock

คือ เล่นปกติ โดยไม่ได้Oc ภาพก็ดีๆอยู่แต่พอ Oc ภาพมันก็เป็นแบบนี้อ่าครับ มันเป็นภาพเหมือนกระจกแตก

ปกติ Coec 350 MHz Memory 1.00 GHz
    ผมลากไปที 390 MHz Memory 1.10 GHz
    แล้วภาพมันก็เป็นเหมือนกระจกแตก เต็มไปหมด มองไปทีใหนก็เห็น บางทีขึ้นจอสีฟ้าก็มี แล้วเป็นแบบนี้จะทำอย่างไร

เกิดจาก ความร้อนของตัว GPU / Mem ครับ ...

ลดความเร็วลงไปก่อนครับ ...

ดูว่า เกิดจาก GPU หรือ Mem กันแน่ครับ ...

แต่ถ้าอยากแรงจริงๆ ก็หา Cooler ดีดีซักตัวครับ ...

แต่ไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ครับ การ์ด ตระกูลนี้ ร้อนมาก และ กินไฟเป็นพิเศษครับ ...

ถ้าจะให้สุดจริงๆ ต้องโมไฟ ครับ ...

Comment

ขอบคุณครับ นาย อั๊นซ์ ครับ
      แล้วพี่ๆคนอื่นมีความเห็นอย่างอื่นอีกใหมครับ

Comment

การ์ดมัน OC ไปไม่ไหว อย่าฝืนครับ แปลว่าการ์ดรับไม่ได้จริงๆ
        ถ้าเอาสบายใจก็เล่นความเร็วเดิมดีกว่าครับ

Comment

เปลี่ยนมันดีใหมเนี้ย

Comment

Originally posted by Pragob View Post
            เปลี่ยนมันดีใหมเนี้ย

จะขายมั๊ยครับ เม่าไหร่ ...

Comment

Working...
            X