overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: มีใครเป็นช่างซ่อมคอม หรือรู้ราคาซ่อมคอมบ้างไหมคับ อยากขอปรึกษราคาค่าซ่อมคอมคับ

OverclockZone Member

Talking มีใครเป็นช่างซ่อมคอม หรือรู้ราคาซ่อมคอมบ้างไหมคับ อยากขอปรึกษราคาค่าซ่อมคอมคับ

ถ้าเรารับซ่อมคอมอาการต่าง ๆ เช่น ลง windows , flash bios , update firmware , ฆ่าไวรัส , กู้ข้อมูลหรือรับฝากซื้อของอัพเกรด ฯลฯ ผมไม่รู้จะคิดราคาเท่าไหร่ดีคับ อยากขอคำปรึกษาจากคนรู้ราคาหรือช่างคอมจิง ๆ อ่ะคับ กลัวคิดถูกไปเกิดงวดหน้าเราปรับราคาขึ้นหน่อย เดี๋ยวลูกค้าจะโวย แต่ก็กลัวคิดแพงไปเดี๋ยวเค้าจะมองหน้าเอา เลยอยากได้ราคาจิง ๆ ที่อ้างอิงได้คับ แล้วก็จะเทียบกับคุณภาพงานที่เราทำจะได้ปรับเพิ่มหรือลดได้หน่อย ถ้าไงผมจะลงเมล์ไว้นะคับ เผื่อผมสงสัยว่าอันไหนควรคิดราคาเท่าไหร่จะได้ถาม ๆ พวกท่าน ว่างค่อยตอบก็ได้คับ แต่ท่านต้องไม่รำคาญผมนะ เพราะช่วงแรก ๆ ผมคงมีหลายคำถามเกี่ยวกับแต่ละราคาอ่ะคับ หรือใครไม่สะดวกจะโพสหรือ pm มาบอกแนะนำตัวก็ได้คับ ไว้ผมจะ pm รายการไปถาม ขอบคุณคับ อิอิ

tguy20000@hotmail.com
    Last edited by 56K; 31 Jul 2008 at 15:44:12.

OverclockZone Member SpeedDIY's Avatar

ก็ คุณเหนื่อยมากมั้ยครับ ถ้าเหนื่อยมาก ใช้เวลาทำมาก็ คิดแพงหน่อย
    แต่ถ้าไม่ยากเท่าไหร่ ขั้นตอนไม่มาก คิดไปถูกๆ ก็ได้ครับ เศรษฐกิจไม่ดี ช่วยได้ ช่วยกันไปครับ

OverclockZone Member wanchalerm's Avatar

ดันไป อยากทราบเหมือนกัน

OverclockZone Member arito's Avatar

300 เป็นอย่างต่ำ ลงโปรแกรม ลง windows
    นอกนั้นถ้า HW เสียต้องซ่อมหรือต้องลงมือทำใช้เวลานานก็ คิดตาม เรททั่วๆไป

OverclockZone Member papababa's Avatar

ยกไปพันทิบให้มันจับเครื่องเราหน่อยเดียวผมก็โดนไป 5ร้อย แล้วครับมันเปิดเครื่องผมดู 10-15นาทีเอง
    ค่าซ่อมต่างหากอีก

ตอนนี้เลยจัดการซ่อมเองได้แล้วครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

แล้วแต่ร้านครับ บางที่ก็เห็น 250 ทุกอาการ

ผมลงแบบ clean เลยคับ เครื่องต่อเครื่อง เนียนละเอียดที่สุดในโลก อิอิ แต่ใช้เวลาเป็นวัน ๆ คับ สองวันแหละ ส่วนร้านส่วนมากใช้แผ่นโม ไม่ก็ ghost เอา คุณภาพสู้ผมไม่ได้แน่นอน แต่ถ้าใครอยากได้ของดีก็ต้องรอหน่อย แบบนี้เก็บค่าลงซัก 500 คงได้เนอะ

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

ลงวิน 300บาทพร้อมโปร
    ดูอาการ100
    ฆ่าไวรัส300
    flash bios200
    กู้ข้อมูล 500
    รับฝากซื้อของอัพเกรด มัครเป็นตัวแทนขาย
    ..เดาเอา..

OverclockZone Member tigu's Avatar

ลองคิดเป็นชั่วโมงก็ได้นิ สำหรับงานไม่ใช้ฝีมือนะ

คิดถูกทำดีคนก็อยากมานะ คิดแพงมากส่วนใหญ่โดนครั้งนึงครั้งหน้าก็พยายามกระเสือกกระสนทำเองหละ สำหรับบางคนพอไหวอะนะ

OverclockZone Member boomer1983's Avatar
    สุรินทร์,ชัยภูมิ Line : vasagimji Tel : 089-423-7424

คิดแบบเราอยู่ได้อ่ะครับแพงไปก็ไม่ดีถูกไปก็ไม่ได้ตามสมควรครับ เราก็อยู่ได้กับค่าซ่อมนี่แหละครับ ของขายกำไรน้อย

OverclockZone Member yoshimaru13's Avatar
    บางแค,ม.เศรษฐกิจ

ผมก้อคิดจะเปิด ร้านคอมเหมือนกาน ตอนโต

เป็นอาชีพเสริม

ตอนนี้ก้อประกอบ ทำไรเอง หมดทุกอย่าง

เก่งกว่าช่างคอมในหมู่บ้านผมซะอีก อิอิ

ส่วนไหย่ จะ 300 ทุกอาการ คับ

แบบเหมารวม

เปลี่ยน Hardware ข้างใน ว่าไปตามราคา

ชาร์ตนิดหน่อย โอเค อิอิ

OverclockZone Member irobot13's Avatar

300 ราคาย่อมเยาว์ 200 คนรู้จักกัน

ฟรี คืนนี้มีสมนาคุณ สบายตัวไป

หุ หุ ลงวินโดว์นี่ บางทีแลกข้าวจานเดียวยังเคยเลยครับผม อิ อิ

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

ธรรมดา 199.- ครับ พิเศษ ไม่เกิน 300

อะไรที่มันเล็กๆ น้อยๆ บอกว่าฟรี แล้วเค้าจะมาหาคุณบ่อยๆ

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

อาการทั่วๆ ไป ก็ 200 หรือ 300 แล้วแต่ครับ

แต่ 200 นี่จะแถมเบียร์ 3 ขวด

เพื่อนๆ กันแค่เบียร์ก็พอแล้วครับ อยู่ได้ๆ

OverclockZone Member Kunio's Avatar
    อยู่ข้างๆสาวแว่นตลอดไป...ว่าแต่จะไปหาไหนอะ ?

สวย250 สวยมากหน่อย200 สวยโคตร 150 - - - - - - - >สวย+น่ารัก+ใส่แว่น+โสด = ฟรี

Bookmarks

Bookmarks