Announcement

Collapse
No announcement yet.

benq 1640 กับ pioneer 111 เลือกตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

1640 ยังหาซื้อกันได้อยู่อีกหรอเนี้ย
    ทีตอนตูหาละหาไม่เจอเลยล่อ pioneer มาแทน ( แผ่นที่เคยใช้ พินโก้ อิซี่ไรท์ คอนโก้ ฟูจิ โซนี่ ยังเห็นมันเขียนได้หมดเท่าที่เคยใช่อะ มันเลือกแผ่นหรอ? )

Comment

Originally posted by alec View Post
      1640 ยังหาซื้อกันได้อยู่อีกหรอเนี้ย
      ทีตอนตูหาละหาไม่เจอเลยล่อ pioneer มาแทน ( แผ่นที่เคยใช้ พินโก้ อิซี่ไรท์ คอนโก้ ฟูจิ โซนี่ ยังเห็นมันเขียนได้หมดเท่าที่เคยใช่อะ มันเลือกแผ่นหรอ? )
      เห็นตัว1640เจอที่ไอทีซิตี้พันทิพย์ครับ

Comment

ถ้าหารุ่น 1640 ไม่ได้แล้ว ก็ซื้อรุ่น 1650 มาใช้แทนก็ได้ครับ เพราะคือรุ่นที่พัฒนามาจาก 1640 ดีเหมือนกันทุกประการ แต่อย่าไปซื้อรุ่น 1670 มาใช้นะครับ ตัวนี้เปลี่ยนไปใช้ชิพตัวอื่น ไม่ดีเหมือนเดิมแล้วครับ

Comment

benq 1640 หาซื้อยากมากครับ
          ผมใช้1670อยู่ก็พอใช้ได้ครับมันเปลี่ยนมาใช้ChipของPanasonicแทน จะตัดคุณสมบัติหลายๆอย่างออกไปครับเช่นการสแกนแผ่นเป็นต้น แต่รุ้นนี้จะสามารถเขียนDVD-RAMได้ แต่ผมก็ว่ามันไม่ค่อยจำเป็น โดยรวมแล้วใช้ได้ดีไม่มีปัญหาจุกจิกให้พบ ที่สำคัญตอนผมซื้อมันถูกกว่า1655เกือบ600บาท

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
            ล่อคนตอบสิครับ-*-

ตรั่บๆๆ ป๊าปๆๆๆ

itcity ครับ คิดว่าคงมีขายหลาย สาขา มันจะวางเป็น ชีเปลือย อยู่ ตอนแรกผมดูผ่านๆ คิดว่าเป็น 1670 แบบไม่มีกล่อง ( เห็นมันวางอยู่ตรงชั้นเป็นเดือนๆๆแล้ว ไม่รู้ว่านานแค่ไหนล่ะ )

เสียงมันเงียบมากครับ ไปล่อมันมาเลยครับ

เดียวปั๊ด ซื้อมาโก่งราคาซะเลย ปั่นกระแสความเทพให้กระฮึ่มแล้วค่อยขาย

Comment

BenQ 1640 เวิกสุดๆและ

Comment

Originally posted by Saint's Knight View Post
                ตรั่บๆๆ ป๊าปๆๆๆ

itcity ครับ คิดว่าคงมีขายหลาย สาขา มันจะวางเป็น ชีเปลือย อยู่ ตอนแรกผมดูผ่านๆ คิดว่าเป็น 1670 แบบไม่มีกล่อง ( เห็นมันวางอยู่ตรงชั้นเป็นเดือนๆๆแล้ว ไม่รู้ว่านานแค่ไหนล่ะ )

เสียงมันเงียบมากครับ ไปล่อมันมาเลยครับ

เดียวปั๊ด ซื้อมาโก่งราคาซะเลย ปั่นกระแสความเทพให้กระฮึ่มแล้วค่อยขาย
                เท่าที่เคยดูนิตรสารคอมมาร์ตหรือควิ๊กพีซีมาเขาจัดลำดับดังนี้อ่ะครับ(ไม่มี1640นะครับ)
                1.lg gsa h10
                2.lg gsa h20
                3.liteon multi
                4.benq 1650(ประสิทธิภาพดีพอกะ2ตัวแรกแต่พอเจอdvd rw +/- มันไรท์ช้าไปอ่ะเลยลำดับตก)
                ***ส่วนพวกไพโอเนียร์ที่เป็นพวกรุ่นขายทั่วไปประสิทธิภาพจะอยู่ในระดับธรรมดาเช่นเดียวกับasusตัวก่อนที่จะเป็นรุ่นใหม่ที่เว็ปนี้พรีวิวอ่ะครับ ห่วยสุดก็ของhp--.

Comment

ไปเชื่อนิตรสารก็เชื่อไปครับ แต่ ทุกที่ ทั้งพันทิพ และหลายๆที่ ผมสแกน เค้าเทสมา 1640 เทพสุดในราคาใกล้เคียง ถ้าเอาดีก็ plextor ตัวหละ เกือบหมื่นขึ้น

ลองไปดู ผลสแกนของหลายๆแผ่นนะ 1640 ทำได้ดีกว่ายีห้ออื่น

ไม่เชื่อก็ลอง ซื้อมาดู แล้วจะรู้ เค้ามาบอกว่า ตัวไหนดี ยังจะมา เฮ้อๆๆๆ คนเรา
                  Last edited by ballboy; 5 Jan 2007, 18:39:06.

Comment

ไพโอเนียเลือกแผ่น?
                    ใช้มาก็หลายรุ่น เขียนได้หมดนี่ครับ ไม่เห็นจะมีปัญหาเลย

เอาไปเปิดกะยี่ห้ออื่นก็อ่านได้หมด ใส่กะdvd playerก็ลื่น
                    จะเขียน r หรือ rw ก็เร็วปรกติ

ถ้าจะเขียนแผ่นram ก็แค่อัพเฟิมแวร์เป็นของบัฟ ก็ใช้งานได้ละ

Comment

แล้วPioneerรุ่นไหนworkครับ อยากเปลี่ยนเหมือนกัน

Comment

ตัว 111 รุ่นที่โพสถามไปนั้นราคา 17xx แล้วอีกรุ่นราคา 15xx หรือ 16xx จำไม่ได้แล้วครับ

ส่วนตัวที่เค้าว่าดี นั้นน่าจะราคา 2500 มั่งครับ เคยเห็นอยู่แวบๆๆ แต่มันแพงไป เลยไม่สนใจ

Comment

ใช้ 1650 ซื้อมา 4 เดือน
                          ไรท์แผ่นDVD-R ไปแล้ว 2000 แผ่น ทั้งหมด 40 กระปุก
                          ยังใช้ได้ปกติ

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
                            เท่าที่เคยดูนิตรสารคอมมาร์ตหรือควิ๊กพีซีมาเขาจัดลำดับดังนี้อ่ะครับ(ไม่มี1640นะครับ)
                            1.lg gsa h10
                            2.lg gsa h20
                            3.liteon multi
                            4.benq 1650(ประสิทธิภาพดีพอกะ2ตัวแรกแต่พอเจอdvd rw +/- มันไรท์ช้าไปอ่ะเลยลำดับตก)
                            ***ส่วนพวกไพโอเนียร์ที่เป็นพวกรุ่นขายทั่วไปประสิทธิภาพจะอยู่ในระดับธรรมดาเช่นเดียวกับasusตัวก่อนที่จะเป็นรุ่นใหม่ที่เว็ปนี้พรีวิวอ่ะครับ ห่วยสุดก็ของhp--.
                            พวกนั้นมันมั่ว lg liteon ห่วยสุดๆและ แต่ก็งง ทำไมคนใช้เยอะ แปลกดีคนเรา

Comment

มันวัดแค่ความเร็ว read write แค่นั้นแหละคับต่างกันไม่กี่วิ แล้วก้เอามาจัดอันดับ แต่ แผ่นที่เอามาลองก้แผ่นเทพไม่คิดเอาแผ่นธรรมดา สามัญชนมาลองหรอก

Comment

สำหรับใครที่อยากได้ 1640 จริง ๆ ที่ ITCITY ที่ Zeer รังสิตยังเหลืออยู่ประมาณ 5-6 ตัว
                                ราคา 1590 บาท ประกัน 1 ปี B/P ไม่มีกล่องครับแถม แผ่น nero 6 มาให้ ส่วน Qsuit ต้อง
                                หาโหลดเอาเองครับ

Comment

Working...
                                X