Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการปรับ "Option ภาพ" ของเกม Battlefield 2 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการปรับ "Option ภาพ" ของเกม Battlefield 2 หน่อยครับ

คือ ใน BF2 มันจะมีให้ปรับ Option ภาพ เกี่ยวกับ เเสงเเบบไดนามิก เเละเงาเเบบในไดนามิก (ซึ่งผมเข้าใจว่าคงเป็น HDR ใช่ปล่าวครับ ??) ซึ่งคำถามที่ผมอยากถามก็คือ option ทั้ง 2อันนั้นผมควรปิดไปเลยใช่ไหมครับ เพราะเวลาผมเล่นผมปรับ AA 4X ซึ่งการ์ดจอที่ใช้ คือ GF7600GT ซึ่งไม่สามารถเปิด AA HDR พร้อมกันได้ ฉะนั้นพอผมเปิด AA4X เเล้วไปปรับ option ทั้ง 2อันนั้นถึงจะปรับเป็นสูง-กลาง-ต่ำ มันก็ไม่เห็นเห็นผลอะไรเกิดขึ้นใช่ไหมครับ

ช่วยไขข้อข้องใจทีนะครับ

-อีกคำถามทิ้งท้าย Option ในเกม ปรับ AA ได้สูงสุดเเค่ 4X เเต่ถ้าผมปรับทั้งในเกม 4X เเละในDriver 8X ถามว่ามันจะเเสดงผล 8X หรือปล่าวครับ หรือจะปรับเเค่ ใน Driver 8X เเล้วไป ปิด AAในออฟชั่น มันก็จะเเสดงผล 8X ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ดันหน่อย

Comment

Working...
    X