Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหา Overclock มาช่วยแก้ไขทีจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหา Overclock มาช่วยแก้ไขทีจ้า

Main Board Ax78
    AMD 5200+

ปกติ 13.5*200 = 2.7
    ปรับตัวคูณให้น้อยลง เหลือแค่ 9*350 = 3.1

แต่พอ Run เข้า Windows แล้วลอง ดู เหลือแค่ 1.8 คาดว่า 9*200

หรือว่าเราทำอะไรผิดไป ลองเพิ่มไฟขึ้นอีก 0.04 ก็เหมือนเดิม มือใหม่จริงๆ หัด OC
    ไม่รู้ว่า OC CPU ต้องปรับอะไรบ้าง ปรับอันไหนก่อน ช่วยแนะนำด้วยจ้า

ไม่รู้เหมือนกันผมก็มือใหม่อ่ะครับ ลองลดบัสมาเหลือ 300*9.5 ดูครับ น่าจะได้

Comment

งงเหมือนกัน

Comment

Working...
      X