Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามอาการหน่อบครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามอาการหน่อบครับ

ผมใช้ notebook ของ Asusรุ่น a8jn มันเปิดไม่ติดน่ะครับ คือไฟเข้าครับแต่หน้าจอไม่ติดน่ะครับพัดลมcpuก็ไม่หมุน อยากทราบอาการ แล้วถ้าไปซ่อมที่ไหน?และราคาเท่าไหร? คือประกันมันขาดแล้วน่ะครับ

^
    อ้าว ทำไมประกันขาดล่ะ ประกันน่าจะยังอยู่นะ A8Jn ออกมายังไม่ครบ 2 ปีเลย แค่เกือบๆ

Comment

คือน้องมันแกะผิดจะไปใส่แรมเพิ่มดันงัดโดนที่ติดวอยขาด ซวยสุดๆ

Comment

Originally posted by limpanavikom View Post
        คือน้องมันแกะผิดจะไปใส่แรมเพิ่มดันงัดโดนที่ติดวอยขาด ซวยสุดๆ
        ขาดแบบดูไม่จือเลยเหรอ ยังไงก็เอาไป 0 ดีกว่าเพื่อเช็คราคาซ่อมด้วยนะ

Comment

เอ...โดน Void ตัวไหนหว่า ถ้า Void ใต้เครื่องที่ปิดรูน็อตที่ Dcom ชอบเอามาปิด คงไม่เป็นไรครับ อย่าให้ Void ตรง CPU ขาดหรือมีร่องรอยขันน็อตก็น่าจะไม่มีปัญหานะ ยังไงก็ลองเอาเข้าไปดูก่อนดีกว่าครับ
          Last edited by Alderwood; 1 Aug 2008, 01:59:34.

Comment

คือมันเข้าไปแล้วเ้ขาไม่รับแล้วน่ะครับ

Comment

^เข้าไปแล้วเหรอ เข้าศูนย์ไหนอ้ะ

แล้วพอจะถ่ายรูป Void มาให้ดูได้หรือเปล่าครับ ว่าเป็น Void สีเหลืองๆแบบที่คุณ saksith พลาดไปโดนนิดๆหรือเปล่าครับ
              Last edited by Alderwood; 1 Aug 2008, 10:09:51.

Comment

ลองถอตแบตออกแล้ว เสียบปลั๊ก เปิดดูครับพี่น้อง

Comment

Working...
                X