overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: -*-*AMD Phenom ณ ตอนนี้ ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ-*-*

OverclockZone Member plug_AMD's Avatar

Default -*-*AMD Phenom ณ ตอนนี้ ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ-*-*

ในราคาไม่เกินหมื่นครับ

แล้วAMD จะออกซีพียู ตัวใหม่ที่เป็น 4 core อีกป่ะครับ

ผมสงสัยทำไมค่า benchmark AMD Phenom จึงได้น้อยกว่า Core 2 Quad
    http://www.cpubenchmark.net/high_end_cpus.html

ถามเยอะนิดนึงครับ มือใหม่ๆ

OverclockZone Member linglom's Avatar

Quote Originally Posted by plug_AMD View Post
    ผมสงสัยทำไมค่า benchmark AMD Phenom จึงได้น้อยกว่า Core 2 Quad
    http://www.cpubenchmark.net/high_end_cpus.html
    ก็...เพราะมันได้น้อยกว่าไงครับ ส่วนทำไมได้น้อยกว่าให้ท่านข้างล่างมาอธิบาย

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

คะแนนน้อยกว่าลองดูกระทู้ในห้องนี้ล่ะครับ เอาเป็นว่าลองเองดีกว่า ความชอบไม่เหมือนกัน
    ไม่เกินหมื่นตอนนี้ก็คงเป็น 9850 ครับ 9xxx.-
    Last edited by IX; 31 Jul 2008 at 20:18:33.

OverclockZone Member

คะแนนก็แค่คะแนนครับ
    วัดความแรงไรไม่ได้มาก

ความแรงจริงๆมันอยู่ที่การใช้งานจริงครับ

ไม่เชื่อท่านลอง ใช้ AMD ดูครับ

แฮะๆ

OverclockZone Member Athlon_TFS's Avatar
    <<heARt of KahO>>

ผมว่าตอนนี้ Phenom X3 น่าสนใจมากมายครับ

OverclockZone Member terry12's Avatar

คะเเนนไม่ต้องไปดูมันหรอกครับ
    ใช้งานจริงดูเองเเล้วจะรู้ครับ

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

มันคือคะแนน แต่ท่านไม่ได้ใช้คะแนน cpu ในการทำงาน นิครับ อย่าไปคิดมากมายครับ อยู่ที่ความชอบ

OverclockZone Member xman2029's Avatar

ความเร็วของ ฟีนอม9850 กับ q9550 ตามความรู้สึกผม ผมว่าไม่ต่างกันมากนะครับ
    ป.ล. ผมทดสอบทั้งสองตัวที่ความเร็ว3Ghz ครับ เล่นเกมเฟรตเรตต่างกันนิดหน่อย ถ้าแปลงไฟวิดีโอ q9550กินครับ
    แต่ถ้าใช้งานทั่วไปก็ไม่เห็นผมลมาก

8650 คุ้มราคาค่าตัว ไม่โดน + เยอะจนเวอร์

OverclockZone Member intheworld's Avatar

คะแนนก็เป็นแค่ตัวเลข
    คะแนนไม่สามารถวัดคุณค่าของคนเราได้ฉันใดก็ฉันนั้น *0*

อย่าไปยึดติดครับ ใช้เองแล้วจะรู้

OverclockZone Member Moopingkrup's Avatar
    Model Scale Architec 0821184944

9850 ลองให้ Program suport 64 bit ดูครับ ไม่เชื่อลอง 3d max 64 ดูจะรู้ว่าอนาคตจะเป็นไง คนเราต้องมองข้างหน้าครับ แต่ก็ไม่ลืมหลังด้วยนะ อิอิ

OverclockZone Member soul's Avatar
    มหาลัยนเรศวร จ.พิษณุโลก

แค่ตัวเลขนะครับ ดูการใช้งานจิงเป็นหลักดีกว่าครับ

โครงสร้างสถาปัต CPU ทั้ง 2 ค่ายต่างกันครับ Quad-core AMD เป็น 64bit แท้แต่มี Emulator จำลองเพื่อทำงาน 32bit เป็น 4 หัวที่ต่างคนต่างทำงาน ส่วน INTEL จะเป็น 32bit แท้แต่มี EMT64 จำลองเพื่อทำงาน 64bit เป็น 4 หัวที่ช่วยกันทำงาน ผมจึงเห็นว่าตอนนี้เอาค่า benchmark มายึดไม่ได้ แต่ต้องดูที่การใช้งานจริง หากต้องการ Muti-task แท้ๆ และใช้ Software 64 bit AMD น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่า

OverclockZone Member neromimz's Avatar

AMD PhenomX4 9850Black Edition ราคาเมืองนอกมัน 7800.- อะคับ

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

45 nm

แต่ยังไม่เข้าไทย

OverclockZone Member Little_fox's Avatar

ประเทศไทย รวยครับ เลยขายแพง

OverclockZone Member wanchat555's Avatar

ลองแปรงไฟล์หนังทีล่ะหลายไฟล์ดูดิครับ...แล้วท่านจารุว่าอะไรเปงอะไรครับ...เพราะ AMD คอร์ cpu มันใหญ่ก่า Intel นะครับ

OverclockZone Member VooDooXT's Avatar

ถ้าเทียบราคา ตอนนี้ ผมว่า 9750 เป็นตัวเลือกที่ดีคับ กับราคาราวๆ 7700-7900 บาท ส่วน 9550 ก็ยังเป็นตัวเลือกที่ดี ส่วนทำไม คะแนนสู้ intel ไม่ได้ ทั้ง 2 ค่าย มีดีมีเสีย คนละอย่างคับ เลือกใช้ให้ถูกงาน แล้วท่านจะได้ประสิทธิภาพสูงสุดของตัว cpu คับ

45 nm

แต่ยังไม่เข้าไทย

ยังไม่เข้าทั้งนอกทั้งไทยอิอิ

OverclockZone Member kahung's Avatar
    พันธ์ทิพย์ ประตูน้ำ,BTSพญาไท

คะแนนเอาไว้ดูเฉยๆ แต่ถ้าลองทดสอบกับโปรแกรมที่รองรับ 4หัว และM/B ดีๆหน่อย เค้นความสามารถออกมาได้...แจ่มอยู่นะครับ อิอิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks