overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: advice มันจ่ายค่าแรงพนักงานซ่อมแค่นี้เองหรอครับ...

OverclockZone Member ninep's Avatar

Default advice มันจ่ายค่าแรงพนักงานซ่อมแค่นี้เองหรอครับ...

OverclockZone Member zuneoh's Avatar

เอ่อ ไม่ได้อ่านต่อหรอครับ
    งินเดือน+คอมมิชชั่น+เงินพิเศษ+โบนัส+แตะเอีย
    รวมกันมันก็หลายอยู่นะครับ

OverclockZone Member ninep's Avatar

ค่าแรงขั้นต่ำอย่ที่เท่าไหรหรอครับ

OverclockZone Member missionfail's Avatar

แว่ว ผมอยุ่เชียงใหม่ ได้ 6000+ อ่ะ

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

ไม่พอกินหรอกพูดตรงๆครับ ถ้าคนต่างจังหวัด ผมเงินเดือนหมืนกว่าๆ ยังแทบไม่พอยาไส้ ค่าที่พัก ค่ารถค่ากิน

OverclockZone Member คิม's Avatar

คุณสมบัติผู้สมัคร
    ปวช. ปวส. สาขาคอมพิวเตอร์ หรือสาขาที่เกี่ยวข้อง
    ทำงานล่วงเวลาได้
    ขยัน ซื่อสัตย์ อดทน
    ทำงานจันทร์ - เสาร์ หยุดวันอาทิตย์ 1วัน
    เงินเดือน+คอมมิชชั่น+เงินพิเศษ+โบนัส+แตะเอีย
    มีทักษะในการเจรจาและสามารถทำงานภายใต้ความกดดันได้ดี

ชอบอันหลังสุดแฮะ สงสัยต้องออกรบกับลูกค้ามาเครม

OverclockZone Member

ผมว่าสมเหตุสมผลนะครับสำหรับวุฒิปวช แต่ถ้าสำหรับปวสอาจจะน้อยไปนิด แล้วในร้านคงไม่จ้างพนักงานซ่อมไว้แค่คนเดียวหรอกครับตรงนี้ถือว่าแบ่งงานกันได้พอสมควรและดูเหมือนว่าทางร้านต้องการคนที่จบวุฒิปวชมากกว่าปวส แล้วเงินเดือนต่างจังหวัดสตาทส่วนมากขั้นต่ำก็ได้ประมาณ6พันกว่าบาทกันครับสำหรับสายบริหารนะครับ สายวิศวะก็ประมาณหมื่นสอง สายอื่นไม่รู้นะครับ มหาวิทยาลัยที่จบมาแล้วก็พวกเกียรตินิยมอาจจะมีส่วนบ้างนิดหน่อย ส่วนพวกจบต่างประเทศก็ขึ้นอยู่กะบริษัทแหละมั้งครับ

OverclockZone Member revolz's Avatar

มีทักษะในการเจรจาและสามารถทำงานภายใต้ความกดดันได้ดี

ประกอบคอมพิวเตอร์ใต้น้ำแหงๆ

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

มันต้องมีเพิ่มเติมอีกนะครับสงสัย ถ้าอย่างนั้นจริงคงจะไม่พอเดียวนี้ของเเพง

= =' งานไม่หนักหนาอะไรผมว่ามันก็เหมาะสมดีนะ ถอดๆรื้อๆ ประกอบๆๆ ถ้าชำนาญๆ นี้สบายๆงานพวกนี้นะ

OverclockZone Member Drunk's Avatar

งานไม่หนักเท่าไร ผมรู้ว่าถึงเงินน้อย แต่หลายคนในนี้ก็คิดอยากสมัครนะ

อย่างน้อยก็ดีกว่าไม่มีงานทำนะ เป็นอีกทางเลือกสำหรับคนตกงานครับ

จากประสปการณ์ที่เคยทำงานอยู่พันทิพย์ ก็ประมาณ 6พันละครับ
    ค่าคอมส่วนใหญ่จะเป็น sell อะพวกช่างไม่มีหลอก และแตะเอียแล้วแต่ความใจดีของเจ้าของร้านฮะ
    สู้ๆ ส่วนใหญ่ที่อยู่ได้เพราะรับงานนอกครับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

เอาใจรักเข้าว่า .... หุหุ

OverclockZone Member bohemian's Avatar

ค่าแรงขั้นต่ำตอนนี้อยู่ที่ 203 บาทครับ

ผมว่าก็โอเคแล้วถ้าเทียบวับวุฒิการศึกษา และงานก็ไม่ได้ใช้เทคนิคพิเศษอะไรเลย

OverclockZone Member Beta_501's Avatar

+ คอมมิชชั่น เข้าไปก็หลายอยู่นะครับ อิอิ มีแตะเอียด้วย ปีละครั้ง

OverclockZone Member nasekas's Avatar

.. ช่างซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้า บางที่ เงินเดือน ไม่ถึง 4,000 เลยครับ

.. แต่ เงินรวม ล่อไปเกือบ 2หมื่น .. เหอๆ

OverclockZone Member I3ongI3aw's Avatar

Quote Originally Posted by nasekas View Post
    .. ช่างซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้า บางที่ เงินเดือน ไม่ถึง 4,000 เลยครับ

.. แต่ เงินรวม ล่อไปเกือบ 2หมื่น .. เหอๆ
    ได้เงินตรงส่วนไหนเพิ่มมาอ่ะครับ

OverclockZone Member boomer1983's Avatar
    สุรินทร์,ชัยภูมิ Line : vasagimji Tel : 089-423-7424

อันนั้นเป็นเงินเดือนตายตัวครับ4000-6000อ่ะแต่ค่าซ่อมเครื่องเค้าจะมีอีกต่างหากแล้วแต่ว่าเค้าจะให้เท่าไรแล้วแต่อาการเพราะว่าถ้ามีแต่เงินเดือนอย่างเดียวช่างจะไม่ค่อยทำงานครับนอนรับเงินเดือนอย่างเดียวผมเคยไปสมัครงานตามร้านเค้าบอกมาครับ(แต่เค้าไม่รับผมง่ะ 555)

OverclockZone Member burmkung's Avatar

ถ้าบ้านอยู่แถวนั้น จะไปสมัครซะหน่อย ว๊าาาาาา แย่จัง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks