Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิจารณ์ cpu amd ต่างๆ ตามนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิจารณ์ cpu amd ต่างๆ ตามนี้หน่อยครับ

AMD2 (940) Athlon 3000+ (Box, 3Y) Socket AM2, L1Cache 128KB, L2Cache 512KB, Frequency 1800 MHz

AMD2 (940) Athlon 3200+ (Box, 3Y) Socket AM2, L1Cache 128KB, L2Cache 512KB, Frequency 2000 MHz

AMD2 (940) Athlon 3500+ (Box, 3Y) Socket AM2, L1Cache 128KB, L2Cache 512KB, Frequency 2200 MHz

คือต้องการรู้ ว่า มีข้อดีอย่างไร ข้อเสียอย่างไร (เห็นมีหลายคนออกความเห็นอยู่มาก ขอสรุปที่นี้เลย
    ขอบคุณคับ

ข้อเสีย ไม่มีครับ ...

แต่ ทั้งสามตัวนี้ มันคือ CPU ตัวเดียวกัน ที่ SPEC ต่างกันเพียง ความเร็วของมันเท่านั้นครับ ...

Comment

ดูสัญญาณนาฟิกาครับ ยิ่ง mhz มากยิ่งเร็วครับ

Comment

ผมใช้ข้างล่างสุดอะนะ.... _V_

Comment

งั้นอันล่างสุด
          ไปซื้อเลย โลด!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

3200+ ครับ ได้แรมเต็ม

Comment

3200+ ครับ ได้แรมเต็ม

ทำไมหรือครับ ? ช่วยอธิบายหน่อย

Comment

ตามนี้คับ
                http://www.overclockzone.com/spin9/r...0+/index5.html

Comment

ใช้ 3200+ อยู่ครับ
                  ได้คำแนะนำจากบอร์ดนี้แหละ

Comment

แนะนำ 3400+ คับยังไงมันก้อแรงกว่าอยู่ดี

Comment

เออจริง เคยเห้นเมื่อนานมาแล้วเรื่อง หาร แรม แล้วไม่ได้ใส่ใจ

จดๆ ความรู้ แต่ชีวิตินี้ไม่ได้ผูกพันธ์กะ amd

Comment

ฝากถามด้วยครับ
                        รับประกัน Warranty: 3 ปี (COMSEVEN)
                        รุ่น : SEMPRON 2800 64 BIT
                        ความเร็วหน่วยประมวลผล : 1.6 GHZ
                        ความเร็วของระบบบัส : 2000 MT/s (200MHz Hyper-Transport 5X)
                        รูปแบบการติดตั้ง : SOCKET AM2
                        รหัสในการพัฒนา : MANILA
                        หน่วยความจำแคช L1 : 64KB+64KB
                        หน่วยความจำแคช L2 : 128 KB
                        สถาปัตยกรรม : รองรับระบบปฏิบัติการ 32& 64 bit
                        เทคโนโลยีการผลิต : 90 NM
                        แรงดันไฟซีพียู : 1.25-1.40 VOLT
                        สนับสนุนคำสั่งมัลติมีเดีย : MMX,3DNOW,SSE,SSE2,SSE3,X86-64

M/B นี้ ดู FSB ตรงไหนครับ

Comment

อันนี้มันรายละเอียด CPU ไม่ใช่เหรอคับ

แ้ล้วมาถาม M/B งงแหะ

ถ้าถามของ CPU ตัวนี้ก็ตรงนี้เลยคับ

ความเร็วของระบบบัส : 2000 MT/s (200MHz Hyper-Transport 5X)

Comment

แฮะๆ ดูผิดขอบคุณครับ

Comment

Working...
                            X