Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเราแกะซิงค์ออกมา การ์ดจอจะหมดประกันมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเราแกะซิงค์ออกมา การ์ดจอจะหมดประกันมั้ยครับ

สมมุติว่าผมจะแกะซิงค์ที่การ์ดจอออกมา แล้วใส่ฮิ้ทซื้งค์ คอมพาวด์ แบบที่ดีๆ มันจะหมดประกันมั้ยครับ

ไม่หมดครับ แต่ระวังหัวน๊อตที่ติดมากับการ์ดจอเป็นรอย

Comment

ระวัง Void ไม่ให้ขาดก็รอดแล้วครับ
      แต่ถ้าส่งเคลมใส่ซิ้งเดิมไปเคลมนะครับ

Comment

ไม่หมดประกัน แต่ระวังบางยี่ห้อติดวอยด์ระหว่างซิงค์กับตัวการ์ด ถอดซิงค์เมื่อไหร่ก็เรียบร้อย

Comment

Working...
        X