Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอรายอะเอียด การปรับแต่ง Bios ของ P5Q Deluxe & E2180 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอรายอะเอียด การปรับแต่ง Bios ของ P5Q Deluxe & E2180 หน่อยครับ

ตามหัวข้อเลยครับ
    ใครพอมีมั่งครับ ผมเคยเห็นที่ใหนไม่รู้จำไม่ได้ หาไม่เจอ
    แบบว่า ที่ลากได้ ถึง บัส 400 อะครับ
    คือตอนนี้ผมไปแค 300 ก็แป๊กแล้วครับ ปรับ ออโต้หมด

เล่นปรับ auto ซะหมด ก็เสียของหมดจิงับ ....
    ไฟก็ลองเล่นแค่ไฟแรมกะไฟ cpu ก่อนก็ได้ง่ะ ทดแรมเผื่อแบบขำๆไว้ที่ 1:1 ก่อนเลย

Comment

ขอบคุณครับ ท่าน เดี๋ยวเย็นนี้จะกลับไปลองทำดู
      เพิ่งได้ของมา ยังไม่ชินครับ เมื่อคืนเล่นซะตี 2
      วิ่งไปได้ 300 แป็กเลยนอน
      กะว่าเย็นนี้จะเข้าไปทำต่อ....
      แต่ว่าเคยเห็น สุตรที่ใหนสักแห่ง จำไม่ได้ ง่า....

Comment

E2180 ก็แป๊ก 310 เหมือนกันค๊าบบบ ออโต้หมดเหมือนกัน กับบอร์ด EP45-DS3R

จะให้ทด 1:1 ช่วยเข้าไปดูหน้าตาไบออสมันทีนะคับ ว่าจะปรับอะไรตรงไหน 1:1 มันไม่มีในไบออสอ่ะคับ

ตามลิ้งนี้ไปเลยคับ http://forums.overclockzone.com/foru...36#post3623136

Comment

P45 ต้อง Auto ครับ จากที่เล่นมานะ

ปรับแค่ Vcore + Vdimm พอแระ อิอิ

Comment

ยังไม่ได้ข้อมูลเพิ่มเดิม คงต้องมั่วดูก่อนละกัน....อิอิ เผื่อฟลุ๊ค..

Comment

Working...
            X