Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาว Xforce 5 รายงานตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชาว Xforce 5 รายงานตัว

ใครใช้แล้วรู้สึกยังไง มาระบายกันเถิด ชาว Xforce 5

แหล่ม

Comment

ส่วนตัวผมผมว่าของเค้าละเมียดละมัยนะ

Comment

ส่วนตัวแล้วผมใช้คู่กะ USB DAC Burr-Brown PCM2702 เสียงที่ได้ก็สะอาดใสดีนะครับ แต่ปรับเบสสุดๆไม่ได้ เพราะข้างบ้านจะด่าเอา (เบสมันตึ๊บๆ...น่าดู )

Comment

Originally posted by tongchuwit View Post
          ส่วนตัวแล้วผมใช้คู่กะ USB DAC Burr-Brown PCM2702 เสียงที่ได้ก็สะอาดใสดีนะครับ แต่ปรับเบสสุดๆไม่ได้ เพราะข้างบ้านจะด่าเอา (เบสมันตึ๊บๆ...น่าดู )
          ผมเป็นคนที่ชอบลำโพงแนวนี้มาก ไปซื้อมาลอง ติดใจเลย ใครว่าบู๊ไม่ได้ ผมบู๊มาแล้ว เบสไม่มีหึ่ง มาเห็นลูก ๆ เลยครับพี่น้องครับ (ตกลงเราจะโพสกันสองคนใช่ป่าว) มารายงานตัวหน่อย อย่าเขินอาย

Comment

Originally posted by samboy View Post
            ผมเป็นคนที่ชอบลำโพงแนวนี้มาก ไปซื้อมาลอง ติดใจเลย ใครว่าบู๊ไม่ได้ ผมบู๊มาแล้ว เบสไม่มีหึ่ง มาเห็นลูก ๆ เลยครับพี่น้องครับ (ตกลงเราจะโพสกันสองคนใช่ป่าว) มารายงานตัวหน่อย อย่าเขินอาย
            สงสัยได้คุยกันอยู่2คนเนี่ยแหล่ะ

Comment

กะลังมองหามือสองให้แฟนใช้อยู่ครับ

Comment

ว่าจะถอยTitan 757 พอดีงบไม่ถึงXforce

Comment

Originally posted by tongchuwit View Post
                  ขอก๊อบปี้หน่อยครับท่าน

เหมือนกันเป๊ะ

กำลังคิดว่าจะเปลี่ยนสายลำโพงด้วยดีไหมนี้

Comment

Originally posted by n@ty View Post
                    ขอก๊อบปี้หน่อยครับท่าน

เหมือนกันเป๊ะ

กำลังคิดว่าจะเปลี่ยนสายลำโพงด้วยดีไหมนี้
                    ผมว่าเปลี่ยนสายสัญญาณน่าจะดีกว่านะท่าน

Comment

xforce 3 ได้มะครับ พึ่งซื้อมาตะกี้ ตอนแรกกะเอา xforce 5 โอ๊ว ตัวซัฟ ตัวเบ้อเร่อ เลย เอาไปเปิด มีหวัง โดนเอาขี้เขี้ยงห้องแน่ๆ ^^ อยู่อาพาร์ทเม้นต้องทำใจ -*- แต่ตัวที่เป็น xforce 2 ใตรฟังเพลงแนวใสๆกรุ๊งกริ๊งรับรองไม่ผิดหวังครับ

Comment

ผมว่าเปลี่ยนสายสัญญาณน่าจะดีกว่านะท่าน
                        อ่อเปลี่ยนอยู่แล้วครับ

เข้ากทม พรุ่งนี้ว่าจะไปหาเปลี่ยนอยู่เเหมือนกันละครับ

แล้วท่านไม่เปลี่ยนหรอครับ

Originally posted by issabella View Post
                        xforce 3 ได้มะครับ พึ่งซื้อมาตะกี้ ตอนแรกกะเอา xforce 5 โอ๊ว ตัวซัฟ ตัวเบ้อเร่อ เลย เอาไปเปิด มีหวัง โดนเอาขี้เขี้ยงห้องแน่ๆ ^^ อยู่อาพาร์ทเม้นต้องทำใจ -*- แต่ตัวที่เป็น xforce 2 ใตรฟังเพลงแนวใสๆกรุ๊งกริ๊งรับรองไม่ผิดหวังครับ
                        ได้หมดครับตระกูล xf มากันให้หมด อิอิ

Comment

ผมรู้สึกว่าสายสัญญาณมันก๊องแก๊งมากเลย
                          แต่ก็ไม่รู้ว่าสัญญาณที่ได้มันจะแย่เหมือนกับที่เราเห็นสภาพสายของมันรึปล่าว

แต่สายลำโพงสวยดีครับ (ปรกติไม่เคยเห็นสายแบบใส ) แล้วมีแยกท้องแดงล้วนกับเคลือบเงินคนละเส้น

ถึงตอนนี้ผมยัง งง ว่า ถ้ามีหลายๆท่านที่ใช้อยากเปลี่ยนสายลำโพงเพื่อให้มันเมพขึ้นไปอีก (เอาแบบกระทู้ข้าง ๆ บ้าง )
                          จะต้องซื้อสาย ( ที่แสนแพง) + ต้องหาหัว RCA มาเข้าเองอีกหรอครับ ( มันจะลำบากไปมั๊ยเนี้ยะ )

Comment

มันจะบายปลายไปเรื่อยๆ ครับท่าน 555

อ่ออิกอย่าง

ผมไม่รุ้ว่าลำโพงราคาขนาดนี้ถ้าเปลี่ยนสายไป

เสียงคุณภาพมันจะดีขึ้นไปสักเท่าไร

คุ้มไหม ต้องลองดูครับ

Comment

เคยลองฟัง Xforce3 มาเสียงก็โอเคเลยนะครับ สำหรับลำโพงราคาไม่เกิน 2,000 แหลมกรุ้งกริ้งๆ เบสมี กลางไม่หาย เสียงไม่อู้อี้ๆ

Comment

Working...
                              X