Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีโปรแกรมที่ใช้ดูด หรือบันทึกภาพ หน้าเวบไหมครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีโปรแกรมที่ใช้ดูด หรือบันทึกภาพ หน้าเวบไหมครับ??

พอดีไปเจอเวบการ์ตูนเก่าเวบนึง ถูกใจมากๆ
    แต่มันไม่มีให้โหลดT_T เคลียดเลย
    อยากทราบว่ามีโปรแกรมอะไรที่สามารถใช้ดูด/บันทึก/หรือทำอะไรก็ได้ที่ทำให้จัดเก็บไว้เป็นไฟล์วีดีโอ หรืออะไรก็ได้รึเปล่าครับ??? และหาโหลดได้จากไหนบ้าง?
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ถ้าท่านใช้ office2007 ก็ใช้ one note เก็บได้นะครับ
    เปิด ie =>tools=>send to one note

Comment

ที่ใช้อยู่ก็มีhypercam2กับSnagIt 9แระSuper Screen Captureถ้าFrapsจะใช้กับเกมส์ ใช้หมดแล้วแต่ความเหมาะสมกับงาน

Comment

Real Player 11 หรือ IDM ก็ใช้ได้ครับ

Comment

แต่มันไม่มีให้โหลดน่ะสิครับ มีแต่ให้ดูอย่างเดียวเลย
          อยากจะเก็บบันทึกไว้เป็นไฟล์ส่วนตัวเลยน่ะครับ
          กลัวคนปล่อยเลิกปล่อย เดะอดดู

Comment

กด priny screen ก็ได้ครับ

Comment

print screen

Comment

เอาตัวนี้ไปลองครับ Webzip ดูดมาทั้งหมด อิอิอิ

Comment

Working...
                X