Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามว่า PUS delux 500 w มี w แท้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามว่า PUS delux 500 w มี w แท้ไหม

รุ่นที่ผมชื้อมา DLP 35 A ราคา1510 จากร้านjib มันใช่w แท้หรือเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่ทำไมราคามันแพงจังครับ
    ทำไมผมเห็นร้านอื่นของ delux 500 w ราคาประมาณ700-900เอง

ไม่มีครับ

Comment

ของแพงใช่ว่ามีคุณภาพที่ดีกว่าของถูกเสมอไป แต่ของถูกจะมีคุณภาพเท่าเทียมกับของแพงเป็นไปไม่ได้

Comment

ซื้อ Delux 500w มาได้ 1 อาทิตย์
        อยู่ๆมันก็นิ่งไปเลย พอเคลมตัวใหม่มาใช้ได้ 30 นาที
        เป็นเหมือนกันอีก เหนื่อยใจ

Comment

วิธีดู วัตแท้วัตเทียม พื้นๆรู้สึกจะเอาค่า V คูณ กับ A แล้วเอามาบวกกันอ่ะครับ

Comment

Delux วัตต์ไม่เต็มครับ แต่ก็จ่ายได้ดีพอสมควร รุ่นใหม่ๆ่ทำมาเนื้องานดี ส่วนตัวผมก็ใช้ PSU พวกนี้แหละครับ
            ไม่มีเงินซื้อยี่ห้อดีๆแพงๆมาใช้ Delux 450W ใช้มาเกือบปีแล้วครับ ไม่เคยมีปัญหา จากการเทสการจ่ายไฟก็นิ่งดี
            ของ จขกท ซื้อมาแพงอาจจะเป็นรุ่นใหม่ หรือเป็นรุ่นวัตต์เต็มก็ได้นะครับ เมื่อก่อนมีอยู่เวปหนึ่งเขาทดสอบ PSU ของ Delux จ่ายไฟได้ไม่
            แพ้ของ Enermax เลย

DELUX 450W+E2160+P5K SE ไม่โชว์ชุด 5V. แต่ก็นิ่งดี เทสไปด้วย Convert หนังไปด้วย เล่นกันแบบ Full load เลย

Last edited by one; 1 Aug 2008, 16:37:07.

Comment

^
              ไฟ 12 v ต่ำจริงๆ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                ^
                ไฟ 12 v ต่ำจริงๆ
                จากไบออสวัดได้ 12.15 โปรแกรมวัดผิดพราดครับ ดูที่ความนิ่งได้อย่างเดียว แรงดันเชื่อถือไม่ได้ครับ

Comment

อันนี้ PSU ติดเคสครับ เอามาให็ดูความแตกต่างครับ

Comment

ก็ว่าแล้ว ทำไม อัดไม่ขึ้น

Comment

อีกตัวครับ Enermax 460W ครับ กับ AMD สมพร 2600+ ดูความแตกต่างกันครับ แต่ก็สรุปไม่ได้ครับเพราะไม่ได้ไช้บอร์ดตัวเดียวกัน

Comment

เวลาดูดูที่ Ripple ครับจะแสดงเป็นเปอร์เซ็นต์ ถ้าแรงดันไฟไม่นิ่งหรือมีการแกวงสูงเปอร์เซ็นต์ก็ยิ่งสูงครับ

DELUX 450W ชุด 12V ค่าสวิงอยู่ที่ 0.96%

อันนี้ของติดเคส 350W ชุด 12V ค่าสวิงอยู่ที่ 4.95%

Enermax 460W ชุด 12V ค่าสวิงอยู่ที่ 1.04%

Comment

มาเก็บฟามรู้

Comment

ของเค้าดีจริง

Comment

Originally posted by one View Post
                              เวลาดูดูที่ Ripple ครับจะแสดงเป็นเปอร์เซ็นต์ ถ้าแรงดันไฟไม่นิ่งหรือมีการแกวงสูงเปอร์เซ็นต์ก็ยิ่งสูงครับ

DELUX 450W ชุด 12V ค่าสวิงอยู่ที่ 0.96%

อันนี้ของติดเคส 350W ชุด 12V ค่าสวิงอยู่ที่ 4.95%

Enermax 460W ชุด 12V ค่าสวิงอยู่ที่ 1.04%
                              ข้อมูลแน่นจริงครับ คิดไม่ผิดที่มาตั้งกะทู้ถาม

Comment

Working...
                              X